ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจเรื่องทำสี TOYOTA KE20 ค่ะ  (อ่าน 13142 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfcifs

• Newbie
  • *
สนใจเรื่องทำสี TOYOTA KE20 ค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 06:46:57 PM »
พอดีว่าทำงานอยู่ที่ตึกจัสมินฯ ก็เลยสนใจอยากทำสีที่ใกล้ๆ พอดีเข้าเว็บมาเจอร้านของพี่
เลยขอปรึกษาเรื่องทำสีรถ TOYOTA KE20 สุดรักสักหน่อยนะคะ
คือต้องการลอกสีรถใหม่ทั้งคัน ปะผุแล้วทั้งคันเหลืออยู่ 1 แผล บริเวณด้านล่างล้อหลัง (ขวามือ)
เนื่องจากช่างเก็บรายละเอียดไม่หมดค่ะ

1. อยากทราบระยะเวลาในการดำเนินการแต่ละขั้นตอน
2. ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จ (รวมทุกอย่างแล้ว) ถ้าแจกแจงได้ก็จะดีมากค่ะ
3. ใช้สียี่ห้ออะไรดี/ รับประกันนานไหม
4. ต้องชำระเงินเมื่อไหร่/จ่ายอย่างไร

คือจริงๆ แล้วหนูมีงบอยู่ไม่เกิน 20,000 บาทน่ะค่ะ จะได้วางแผนได้ถูก
เห็นว่าที่ร้านอื่นคิดราคาอยู่ที่หมื่นกว่าบาท แต่ก็ไม่กล้าเสี่ยง
จึงขอปรึกษาร้านของพี่ดูก่อน เพราะก็ไม่อยากเป็นหนี้เยอะ

เกือบลืม หนูอยากทำสีแนว Retro ค่ะ
รบกวนโทรกลับ 081-551-8660 หรือmail : golf_garfield@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2009, 08:15:07 AM โดย golfcifs »

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Sr. Member
Re: สนใจเรื่องทำสี TOYOTA KE20 ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 11:01:43 AM »
อิิอิ พนักงานจัสมินฯ ขอส่วนลดพิเศษให้ด้วยคร้าบ

ผมก็จัสมินเหมือนกัน ^^
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

Re: สนใจเรื่องทำสี TOYOTA KE20 ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 03:49:23 PM »
คุณ narin มาตอบหน่อยเร้ว
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 06:56:06 PM »
ทำไมต้องลอกใหม่ทั้งคันนะ ในเมื่อทำทั้งคันมาแล้วจะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มอีก ไม่เป็นไร มาจากตึกจัสมินฯ ราคาพิเศษ เพราะคนดูแล wep นี้อยู่ตึก จัสมินฯ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:01:41 PM »
คือสีที่เห็นอยู่เคยสาดสีมาน่ะค่ะ งานไม่เนียน อยากเก็บสีใหม่ทั้งคัน ทำเป็นสีเหลืองแนว Retro แบบว่าอยากให้รถสวย มีมิติที่ไม่เหมือนใคร ช่วยประเมินราคาหน่อยได้ไหมคะ แบบว่าอยากขับรถสีใหม่เร็วๆ
 =wink= =wink=

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:45:49 AM »
ถ้าผุนิดหน่อย ไม่มากมายก็เหมาทำไปเลยครับ 20,000 บาทดีไหม พอดีงบเลยใช่ไหม ส่วนสีก็มาเลือกเอาก็แล้วกัน ว่าจะเหลืองไหนดี
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:21:38 AM »
คือสีที่เห็นอยู่เคยสาดสีมาน่ะค่ะ งานไม่เนียน อยากเก็บสีใหม่ทั้งคัน ทำเป็นสีเหลืองแนว Retro แบบว่าอยากให้รถสวย มีมิติที่ไม่เหมือนใคร ช่วยประเมินราคาหน่อยได้ไหมคะ แบบว่าอยากขับรถสีใหม่เร็วๆ
 =wink= =wink=
คือแนว retro นี่.. มันก็มีหลายเฉดน่ะครับ รบกวนมาเช็คสีตอนพร้อมอีกทีที่อู่เลยนะครับ มีเป็นแคตตาล๊อกจะได้ถูกตาถูกใจตรงๆ ไปเลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:46:01 AM »
ขอบคุณที่มาเที่ยวที่ Carsbright ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:55:49 AM »
ยินดีที่ได้ไปเยี่ยมชมนะคะ อยากทำสีที่ Carbright มากๆ แต่ขอเก็บเงินและตามอะไหล่อีกสักพักนะคะ
คาดว่าช่วงต้นปีหน้าคงได้พบกันใหม่ ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:57:04 AM »
ยินดีที่ได้ไปเยี่ยมชมนะคะ อยากทำสีที่ Carbright มากๆ แต่ขอเก็บเงินและตามอะไหล่อีกสักพักนะคะ
คาดว่าช่วงต้นปีหน้าคงได้พบกันใหม่ ขอบคุณค่ะ
ขอให้ได้โบนัสเยอะๆ นะครับ ^^