ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรึกษาครับว่าควรเอารถไปรับบริการได้หรือยัง  (อ่าน 9715 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_chai

• Newbie
  • *
อยากปรึกษาครับ คือรถผม Hi-torque AE111 1.6 Gxi ปี2000 สีบอร์นฟ้า มีสนิม(รอยผุอ้าออกมา) บริเวณขอบกระจกหน้ากับหลังคารถยาวประมาณ 2-3 ซม. และข้างๆก็มีรอยสีย่นปูดเป็นวงเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1 ซม. ตอนนี้ไอ้ที่อ้าผมเอากระดาษทรายขัดแล้วเอาน้ำยาแปลงสนิมหยอดไปแล้ว อยากถามว่าผมควรรีบเอารถ
ไปแก้ไขก่อนจะลาม หรือรอให้มันเป็นเยอะๆ (ฝนตกแล้วน้ำเริ่มหยดมาในรถ) แล้วค่อยไปทำทีเดียวดีครับ และก็พอดีผมเพิ่งซื้อมาได้ปีกว่า แต่มันมาเป็นตอนซื้อมาได้ประมาณ  8-9 เดือน เลยอยากถามว่า ความเห็นพี่พี่ว่ามันเกิดจากอายุรถ หรือว่าเจ้าของเก่าเขาไปเก็บรอยมาก่อนที่จะขายให้ผม และก็ขอราคาคร่าวๆถ้าแก้ไขตอนนี้กับรอให้มันเป็นเยอะๆแล้วค่อยทำครับ แล้วขั้นตอนแก้ไขประมาณยังไง ใช้เวลานานมั้ย ด้วยครับ

ปล.รถผมยังประกันชั้น1อยู่ พอจะใช้ประโยชน์อะไรได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ
 =ขอบคุณ= =ขอบคุณ=

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Sr. Member
พอดีว่าช่างหน่อยลงใต้ จะกลับมาในวันเสาร์ ถ้ายังไงรอคำตอบนิดนึงนะครับ
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

• Newbie
  • *
ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ =ขอบคุณ=

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Sr. Member
ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ =ขอบคุณ=
ยินดีครับ
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

• Newbie
  • *
รูปรถครับ

• Newbie
  • *
อีกรูปครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
อยากปรึกษาครับว่าควรเอารถไปรับบริการได้หรือยัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 07:40:30 PM »
ใชประกันชั้น 1 ได้เยอะครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
ควรไปทำเลยมั้ยครับ
แล้วถ้าเอาไปทำ ค่าใช้จ่ายรวมประมาณเท่าไหร่ครับ
ปล. #1 สินมั่นคง

ค่่าใช้จ่ายประมาณ 10,000 บาท เพราะว่ามีผุ ช่วงนี้ทางอู่ยังไม่ว่างครับเดือนหน้าครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเพิ่มอีกนิดนึงครับ
1. ราคานี้ คือทำอะไรอย่างไงบ้างครับ
2. ถ้าเป็นมากกว่านี้ กรณีน้ำเริ่มซึม แล้วนำรถไปทำยังราคาประมาณนี้หรือเปล่าครับ
3. รับบัตรเครดิตหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  =ขอบคุณ=

Re: อยากปรึกษาครับว่าควรเอารถไปรับบริการได้หรือยัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:53:27 AM »
รับบัตรเครดิท ราคานี้ประมาณว่าปะผุ ทำสีใหม่ประมาณนั้นอะครับ

• Newbie
  • *
Re: อยากปรึกษาครับว่าควรเอารถไปรับบริการได้หรือยัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:38:34 PM »
อีกนิดนะครับ
ราคานี้เป็นราคาปะผุ + ทำสี เฉพาะหลังคาหรือว่าทั้งคันครับ

=ขอบคุณ=

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:19:42 AM »
ทั้งคันครับโดยใช้ประกัน ป.1 ช่วยประมาณนั้น