ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN SENTRA SUPER SALOON ทำสี สวยแน่นอน  (อ่าน 46613 ครั้ง)

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
Re: NISSAN SENTRA SUPER SALOON ทำสี สวยแน่นอน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:12:55 PM »
 =ยิ้ม= ดีใจจังคะที่ชอบ  แหมรูปนี้เงาแว๊บเลยคะ   =wink=  สู้ ๆ  คะ   =สู้สู้= =สู้สู้=

ออฟไลน์ narin

• Full Member
NISSAN SENTRA SUPER SALOON ทำสี สวยแน่นอน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 02:17:28 PM »
โป๊ว 2 ด้านเกือบเสร็จแล้ว ดูรูปไปก่อนนะครับ

NISSAN SENTRA SUPER SALOON ทำสี สวยแน่นอน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 08:37:53 AM »
ใกล้ความจริงแล้วนะ ขัด โป๊วหลังคา สัปดาห์หน้าก็น่าจะเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
Re: NISSAN SENTRA SUPER SALOON ทำสี สวยแน่นอน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:55:54 PM »
ดีใจจังเลยคะ   =wink=  อืมได้กันชนหน้า-หลัง กับสปอยเลอร์แล้ว  อยากเห็นก่อนติดนะคะ
วันพรุ่งนี้คงไม่ได้แวะไป เพราะบริษัทที่สมุทรสาครไปเปิดบู๊ทที่งาน pet expo ที่ศูนย์สิริกิต
ไปช่วยเค้าขายของหนะคะ  ที่บริษัทขายอาหารสุนัขและแมวยี่ห้อ ANF คะ (มีแอบโฆษณานิดหน่อย หวังว่าคงไม่คิดตังนะคะ  =สู้ว้อย=)

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:37:10 PM »
วันนี้พ่นพื้นเรียบร้อย เหลือหลังคาน่าจะเป็นพรุ่งนี้ แล้วจึงเข้าห้องพ่นครับให้ดูทุกด้านเลย

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:38:32 PM »
อีกหน่อยครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:47:57 PM »
กันชนหน้าครับเป็นแบบนี้เอาไหม แต่ไม่ใช่อันนี้นะครับ สวยกว่านี้ หน้า หลัง เป็นรุ่นใหม่กว่าใส่ได้พอดี สปอยเลอร์กำลังหาครับ

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 09:22:27 PM »
 =ดีจ้า=  ok คะ ถ้าใส่แล้วดูไม่แปลกแยกกันก็ใช้ได้คะ  =เย่= ดีใจจังคะ ใกล้เสร็จแล้ว  ถ้าวันไหนจะให้ไปเลือกสีบอกได้นะคะ จะบอกพ่อให้ช่วยขับรถไปให้คะ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 04:25:42 PM »
หลังคาเรียบร้อยแล้วจ้า
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 10:15:33 PM »
เอ่อ  คือว่าจารบกวนอย่าพึ่งสั่งสีนะคะ  อยากให้เพื่อนไปช่วยดูสีให้อีกทีอะคะ  พอดีวันนี้พวกเพื่อน ๆ ไปเที่ยว ตจว.กันหมดอะคะ  จาเข้าไปวันอังคารนะคะ อยากฟังคอมเม้นเพื่อนอีกคนอะคะ  ขอบคุณคะ =ขอบคุณ=

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 11:19:45 PM »
 =ดีจ้า=  วันนี้แวะเข้าไปเลือกสีใหม่ให้แล้วคะเป็น Thym Green P นะคะ สี Civic ,City type Z ดูเขียวสว่างกว่าสีเดิมหน่อยคะ  ฝากพี่ช่างสีไว้อะคะ  ความจำสั้นจำชื่อบ่ได้แล้ว  พี่เค้าน่ารักมากคะ  =kiss= ช่วยคอมเม้นเรื่องสีและพาไปดูกันชนแล้วคะ  สวยดีคะ  ยังไงฝากช่างหน่อยคิดค่าเสียหายที่เพิ่มเติมให้หน่อยคะว่าเท่าไหร่แล้วคะ  จาได้เตรียมเงินถูกอะคะ   
รบกวนฝากเปลี่ยนเพิ่มเติมดังนี้นะคะ
  - ยางขอบประตูต้องเปลี่ยนรบกวนแจ้งราคาให้หน่อยคะ เห็นช่างบอยว่าของแท้กับของเทียมต่างกันประมาณ 2 ร้อย ก็เปลี่ยนของแท้น่าจะดี เสี่ยมแล้วคะ ขาดด้วยอะ
  - คิ้วกระจกหน้าต่างรบกวน หามาเปลี่ยนให้หน่อยคะ  หลุดไปหมดแล้วอะ  อันนี้น่าจะแพง ยังไงรบกวนหาราคาย่อมเยาว์หน่อยก็จะเป็นพระคุณค้า 
  - ไฟตาแมว รบกวนดูให้หน่อยคะถ้าอายุการใช้งานเหลือน้อยฝากซื้อมาเปลี่ยนให้หน่อยคะ  เอาเหมือนเดิมหรือ  เปลี่ยนแบบตามความเหมาะสมได้เลยคะ อยากให้อยู่นาน  ๆ อะคะ เพราะมาเปลี่ยนเอง กลัวสีถลอก  แต่ถ้ามันดูโอเค  ซื้อไม่คุ้มก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้คะ

ขอบคุณมากมายคะ  =สู้ว้อย=

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Sr. Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 11:31:30 PM »
ช่างสี พี่บอยอ่ะมั้งครับ?
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:59:06 AM »
ชื่อทวนครับ ทิ้งทวน วันนี้ได้พ่นแล้วครับ...หลังจากเข้าห้องเก้อเก้อ แล้วเอาออกมา ตอนนี้เข้าจริงพ่นจริงครับ รูปตามมาตอนเย็น เมื่อวานไประยองมาไปเอารถก็เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2009, 11:16:24 AM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:59:58 AM »
ชื่อทวนครับ ทิ้งทวน วันนี้ได้พ่นแล้วครับ...หลังจากเข้าห้องเก้อเก้อ แล้วเอาออกมา จอนนี้เข้าจริงพ่นจริงครับ รูปตามมาตอนเย็น เมื่อวานไประยองมาไปเอารถก็เลย
ปลอดภัยนะพี่
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:17:14 AM »
เรียบร้อยครับออกจากห้องพ่นมาแล้วหลังจากเลือกสีที่ถูกใจลองดูนะครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:28:46 AM »
ต่ออีกหน่อยครับ เหลือพ่นอะไหล่ เช่น กันชนหน้าหลัง กระจกมองข้าง ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 05:58:36 PM โดย nhoi »

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:59:50 AM »
เขียวอมฟ้าหน่อย ๆ แฮะ  =ตกใจ= แจ่มกว่าที่คิด  อ่ายังไง กระโปรงหลังติดเฉพาะโลโก้นิสสันนะคะ รุ่นไม่ต้องแปะให้เกะกะคะ  ขอบคุณคะ  =ดีจ้า=

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 02:04:06 PM »
ไฟหรี่ ไฟมุมหน้า ขออนุญาติเปลี่ยนนะครับ ส่วนไฟหน้าส่งไปล้างให้ใหม่ครับ สวยแน่นอน เย็นจะขึ้นรูปให้ครับผม

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 04:58:53 PM »
ขัดสี เก็บงานพร้อมประกอบชิ้นส่วน ใกล้ความจริงมาแล้วครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 04:59:34 PM »
ต่ออีกนิดครับ

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 05:12:12 PM »
โอเคคะ รบกวนเปลี่ยนตามสมควรคะ แล้วไปรับได้ประมาณวันไหนอะคะ 

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 05:53:48 PM »
ไฟหน้าล้างมาแล้ว ก็พอดูได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 05:58:13 PM โดย nhoi »

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 06:25:21 PM »
ดูดีทีเดียวคะ  ขอบคุณคนล้างมากคะ  =wink=  นิ้งเชียว  สีแจ๊มแจ่มคะ  อยากรู้จังว่าค่าเสียหายเท่าไหร่คะ   =sad=

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 10:05:48 PM »
อ้อฝากอีกอย่างนึงคะ  รบกวนเอาปืนใหญ่หน้ารถออกให้หน่อยคะ  ลืมบอกแต่แรก  พี่คนไหนพอเห็นบ้างว่าใช้อะไรยึดไว้  พ่อไม่ว่าหรอกคะ  ขอบคุณคะ   =สู้ว้อย=

ออฟไลน์ Au

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 05:39:00 PM »
วันนี้คงไม่ได้แวะไปนะคะ  เดี๋ยวไปรับรถพรุ่งนี้ทีเดียวเลย พอดีงานยังไม่เสร็จเลยคะ   =sad=