ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ สนอง ครุฑกูล มะเร็งระยะสุดท้าย หายแล้ว  (อ่าน 37415 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
หลังจากทาน อาหารเสริม ได้ 3 วัน  ตั้งแต่ วันที่ 22 ธันวาคม 2561เริ่มดีขึ้น มีความรู้สึกอยากทานอาหารมากขึ้น แต่ยังต้องให้อาหารทางสายยางอยู่ การให้อาหารเสริมเฮอเบนไซม์ โดยการแกะแคปซูลออก เทใส่น้ำ แล้วให้ทางสายยาง มีความคืบหน้าจะนำมาเสนอต่อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2019, 12:02:52 PM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

Re: คุณ สนอง ครุฑกูล มะเร็งระยะสุดท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 06:41:46 PM »
ตอนนี้ วันนี้ วันที่ 15 มกราคม 2562 คุณ สนอง ครุฑกูล มะเร็งระยะสุดท้าย สามารถกินอาหารเองได้ไม่ต้องให้อาหารทางสายยางครับ ซึ่งทางญาติ ได้โทรมาขอบคุณทางเรา ก็ขอให้ท่านหายป่วยไวๆ นะครับ ทางเราเป็นกำลังใจให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:10:31 AM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

Re: คุณ สนอง ครุฑกูล มะเร็งระยะสุดท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 07:54:40 PM »
ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ ขอบอก สามารถไปไหนมาไหนเองได้ครับ กินอาหารเองได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 08:01:36 PM โดย nhoi »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 02:02:36 PM »
ตอนนีื ท่านผู้ป่วยหายแล้วครับ แด้ทำการบวชอยู่ ศึกแล้วจะนำภาพมาเสนอนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 08:20:11 PM »
หลังจากใช้ เฮอเบนไซม์ มา 3 เดือนท่านก็หยุดใช้ และท่านได้ไปบวช จนถึงทุกวันนี้ 17 พฤษภาคม 2562

Re: คุณ สนอง ครุฑกูล มะเร็งระยะสุดท้าย หายแล้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 12:17:02 PM »
ผ่านมา ประมาณ 1 ปี พระสนอง ยังแข็งแรง คุณหมอได้นัดตรวจและพบว่ามีมะเร็งเหลืออยู่อีกนิดนึง ต้องผ่าตัดออก แต่ทางพระสนองขอเลือกใช้ทาง อาหารเสริม เฮอเบนไซม์ ซึ่งท่านเคยใช้มาแล้วได้ผลดี และต่อไปท่านก็จะปรับการฉันท์อาหาร ใหม่ เพื่อไม่ให้เกิดโรคภัยอีก