ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเบอร์สีรถฮอนด้า รุ่นใหม่ค่ะ  (อ่าน 6361 ครั้ง)

ออฟไลน์ suchada_bc

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ..คาร์ไบร์ทดอทคอม

ดิฉันจะปรึกษาเรื่องสีรถค่ะ  เนื่องจากว่าดิฉันอยู่ต่างจังหวัด จะเข้าไปทำสีรถที่กรุงเทพฯก็คงไม่สะดวกนะคะ  จึงอยากรบกวนปรึกษากับทางช่างเรื่องสีรถค่ะ  พอดีว่าร้านที่ไปทำเค้าไม่มีแคตตาล็อคสีรถรุ่นใหม่
จึงอยากสอบถามเบอร์สีรถฮอนด้า ซิตี้ หรือซีวิค  รุ่นใหม่ ประมาณปี 2006-2009 เป็นสีบรอนซ์เงิน หรือบรอนซ์เทาค่ะ  รู้สึกว่าทางร้านจะใช้ของnipponpaint  ค่ะ  ดิฉันจึงอยากได้เบอร์สีรถค่ะ  ดิฉันเห็นว่าคาร์ไบร์ทดอทคอมเป็นอู่ทำสีรถ  น่าจะมีข้อมูลอยู่บ้าง  จึงเรียนปรึกษาค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: รบกวนสอบถามเบอร์สีรถฮอนด้า รุ่นใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:04:55 AM »
ตอบทาง mail แล้ว เบอร์สีที่ส่งให้เป็นเบอร์ของปี 2008-2009 ครับ แต่จะแนะนำให้ไปที่ร้านผสมสีได้เลยครับถามทางอู่ว่าผสมร้านไหน หรือหาร้านผสมเองหรือให้ทางอู่ขอแค๊ทตาล็อกมาไว้จากทางบริษัทที่ซื้อสีครับ น่าจะมีนะ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ