ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงการล๊อคกระทู้ป้องกัน spam ครับ  (อ่าน 8989 ครั้ง)

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Moderator
  • Sr. Member
ขอชี้แจงการล๊อคกระทู้ป้องกัน spam ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:17:24 PM »
ขออนุญาตล๊อคกระทู้ สำหรับทุกๆ กระทู้ที่ทางอู่ได้ส่งมอบรถให้กับท่านไปแล้วระยะหนึ่งนะครับ

มีอะไรกันหรือ?
ขณะนี้ตอนนี้ผมต้องป้องกัน spam board(มือดีขยันโฆษณาไวอะกร้า และลามก) จนผมจะไม่มีเวลาทำอะไรแ้ล้วครับ ส่วนใหญ่มาจากทางจีน, รัสเซีย, และทางยุโรป.. สงสัยจะว่างกันมาก

work@home, work from home, ลงทุนน้อยจะได้กำไรเป็นหลายแสนหลายล้าน, การตลาดออนไลน์ และอาหารเสริมนาๆ ประการ ส่วนใหญ่มาจากประเทศเราเองนี่แหละ ทำเ่ช่นนั้นก็ขออนุญาตแบนแบบไม่ต้องแจ้งนะครับ

ทำไมเป็นเช่นนั้น?
สาเหตุหลักๆ ไม่มีอะไรมากไปกว่าการที่ google.com ช่วยจัดอันดับให้เราเป็นเวปไซท์แนะนำ ก็เลยโดนของแถมตามมาด้วย

ทำไมไม่มีระบบ auto ?
มีครับไม่ใช่ไม่มี แต่โปรแกรมก็เช็คจาก database spam มันก็กันได้ระดับนึง แต่ไม่ทั้งหมด ดังนั้นสุดท้ายก็ต้องเป็นผมที่มาคอยตรวจตราอยู่ดี

ไม่เห็นโฆษณาพวกนี้อยู่ในบอร์ดเลย
ไม่เห็นไม่ใช่ไม่มี.. ผมเช็คตลอดที่ผมตื่น.. ผมนอนวันละ 4-6 ชม. เท่านั้นเอง ดังนั้นหากท่านดูตอนผมหลับก็คาดว่าน่าจะเห็น :P

ทำไมสมัครแล้วไม่มีอีเมล์ยืนยันกลับมาเลย
มีครับลองเช็คจากใน folder spam หรือ bulk หรือเมล์ขยะ ดูครับ การติดต่อกันเป็นครั้งแรก เมล์จากเราจะไปตกหล่นในกระเป๋า(folder) เมล์ขยะของคุณนั่นเอง ช่วยตรวจดูกันนิดครับ

สำหรับสมาชิกหลายๆ ท่านที่ไม่ได้ activate ผมได้ทำการ activate และส่งเมล์ไปให้ทุกท่านแล้วนะครับ ลองล๊อกอินเข้ามาถามไถ่กันได้ครับ และขอโทษในความล่าช้าเนื่องจากต้องตรวจสอบให้แน่ใจก่อนว่าไม่ใช่สคริปลงทะเบียนจากบอท

ถ้าโดนล๊อคแล้วอยากถามต่อล่ะ?
หากมีการล๊อคกระทู้ไปแล้ว(ดูจากรูปกุญแจครับ) ท่านจะไม่สามารถถามต่อในกระทู้นั้นๆ ได้ หากท่านเจ้าของรถมีประสงค์ต้องการ ถามไถ่เพิ่มเติม ผมขอความกรุณา pm มาบอกให้ผมปลดล๊อคได้นะครับ ไม่ได้ตายตัวเสมอไป เรายืดหยุ่นได้ครับ

ขอให้เข้าใจในเจตนาที่ดีของผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  =kiss=

เวปมาสเตอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:34:29 PM โดย อู่สีคาร์ไบร์ท »
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

ออฟไลน์ serviceonline24

• Newbie
  • *
Re: ขอชี้แจงการล๊อคกระทู้ป้องกัน spam ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 03:45:20 PM »
ขอบคุณครับ ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่เลยครับ

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Moderator
  • Sr. Member
Re: ขอชี้แจงการล๊อคกระทู้ป้องกัน spam ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 05:53:54 PM »
ขอบคุณครับ ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่เลยครับ
ครับและขอลบ PR Link ที่อยู่ในลายเซ็นต์ด้วยนะครับ ผมยังไม่อยากให้เวปติดเรต
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน