ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการทำสีกันชนครับ  (อ่าน 8236 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bump

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับการทำสีกันชนครับ
« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:31:24 PM »
พี่ๆ ครับคือผมอยากจะรู้ว่าถ้ากันชนขวาโดนมอเตอร์ไซชนแต่ไม่บุบ
คือแค่สีมันหลุดอะครับ
เวลาทำนี่ เค้าจะต้องพ่นสีทั้งอันรึเปล่าครับ
เพราะที่กำลังจะเอาเข้าไปทำพี่ที่อู่แถวบ้านเค้าบอกว่าจะพ่นแค่ครึ่งอัน
เพราะว่าในใบเคลมบอกว่ากันชนด้านขวาอะครับ
เลยอยากรู้ว่าเวลาทำสีนั้นต้องทำทีเดียวทั้งอันรึเปล่าครับ
และก็ด้านบนข้างๆไฟนั้นก็มีรอยขีด ๆ หลายรอยเหมือนกัน
เเวลาเค้าจะซ่อมเค้าต้องทำสียังไงเหรอครับ
ต้องขัดใหม่รึเปล่าครับ
พอดีผมไม่รู้เพิ่งเคยซ่อมรถเป็นครั้งแรกเลยอยากรู้อะครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: สอบถามเกี่ยวกับการทำสีกันชนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:19:51 PM »
เวลาก็ต้องทำทั้งอันครับ แต่พ่นสีครึ่งนึงได้แต่เวลาเคลือบแล็กเกอร์ก็ต้องเคลือบทั้งบานครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับการทำสีกันชนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:29:09 PM »
ขอบคุณครับ ละพวกสีตัวถังนี้
ถ้าเค้าพ่นสีใหม่ต้องเคลือบแล็กเกอร์ทั้งหมดเลยรึเปล่าครับ
เพราะว่ามานแค่จุดนิดเดียวอะครับ
จะถามเรื่องล้อแม็กด้วยนะครับพอดี มานเป็นรอยขุดกินเนื้อเข้าไปอะครับ
อย่างงี้เค้าต้องซ่อมยังไงเหรอครับ
อยากรู้ว่าถ้าจะขัดแม็กให้มันเงา ๆต้องใช้น้ำยาอะไรขัดเหรอครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:32:14 PM »
พี่ๆครับคือจะถามว่าที่อู่นี้รับเคลมประกันของอะไรบ้างอะครับ
พอดีของผมมันLMG 3พลัสอะ ครับ
กับวิริยะชั้น1 อะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 08:37:23 AM »
ส่วนใหญ่จะพ่นแล็กเกอร์ทั้งบานครับ ส่วนที่อู่ก็รับเคลมของทุกบริษัทครับ
ล้อแม็ก เอาไปซ่อมร้านรับซ่อมน่าจะดีกว่าราคาไ่ม่แพงครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 12:31:47 AM »
ขอบคุณพี่หน่อยมาก ๆเลยครับที่ให้ความรู้
คือผมมีรถอีซูซุ ทีมันคล้าย ๆรถแวนอะครับ
คือมันจอดมานานแล้วไม่มีใครขับ
และรถมานก็ผุสีมานก็ลอก ๆแล้วอะครับ
คืออยากจะเคลมประกันต้องทำยังไงบ้างเหรอครับ
แบบทำสี+ปะผุเลยอะครับ
มีวิธีบ้างรึเปล่าที่จะเคลมประกันได้อะครับ
คือประกันผมวิริยะชั้น 1 อะคับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 08:50:04 AM »
ถ้าสีเก่าลอก หรือผุจะ เคลมประกัน ประกันก็จ่ายประมาณ ครึ่งอะครับ แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุจริงก็น่าจะได้ครับ