ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องสีรถครับ  (อ่าน 7016 ครั้ง)

ออฟไลน์ .

• Newbie
  • *
ปรึกษาเรื่องสีรถครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:39:13 PM »
รถที่ต้องจอดนอกบ้านตลอด โดนแดด โดนลม โดนฝน และโดนฝุ่น

จะดูแลสีรถยังไงดีครับ เพราะที่บ้านมีรถ 2 คัน เลยต้องเอาคันเก่าออกมาจอดข้างนอกบ้าน

ตอนนี้ทั้งผุ และฝากระโปรงหน้าก็เป็นรอยด่างแดดไปแล้ว

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: ปรึกษาเรื่องสีรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:07:53 PM »
ตอบคันที่จอดหน้าบ้าน จะมีปัญหากับน้ำค้างครับ ถ้าเป็นไปได้เช้าตักน้ำราดหลังคารถ ฝากระโปรงหน้า หลัง แค่นี้ก็ช่วยได้เยอะแล้วครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ .

• Newbie
  • *
Re: ปรึกษาเรื่องสีรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:28:10 PM »
สีนกแก้ว นี่ สามารถทนแดด ฝน และฝุ่น ที่จะมาทำร้ายสีรถหรือเปล่าครับ