ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตีราคาทำสีให้หน่อยครับผม  (อ่าน 6228 ครั้ง)

ออฟไลน์ Keawzaao

• Newbie
  • *
ช่วยตีราคาทำสีให้หน่อยครับผม
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 09:47:12 AM »
ดูรูปก่อนเลยแล้วกันครับ

มันเป็นจุดเล็กๆน้อยๆแบบนี้ สนิมบ้างบุบบ้าง ต้องคิดเหมาทั้งคันเลยหรือเปล่าครับ
หรือรับทำเฉพาะจุดด้วย แต่แบบไหนน่าจะคุ้มกว่าพี่ลองประเมินให้หน่อยนะครับ

แล้วมีข้อสงสัยอยากจะสอบถามหน่อยครับ (หลายข้อหน่อยนะครับ จะได้ถามรอบเดียว)

1. รถรุ่นนี้ถ้ายกเครื่องใหม่ ราคาแพงไหมครับตอนนี้มันเร่งได้ประมาณ 100 ก็ตื้อๆแล้วครับ
2. ไฟหน้ารุ่นนี้ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ ไฟมันไม่สว่างเลย
3. รับทำช่วงล่างด้วยไหมครับ พอดีเคยปีกนกหลุดมารอบหนึ่งแต่ไปทำมาเรียบร้อยแล้วครับ
แต่เวลาหมุนพวงมาลัยในขณะที่รถไม่ได้เคลื่อนที่มันจะดังเอี๊ยดๆ เหมือนฝืดๆครับ

สุดท้ายเลย พี่พอรู้ราคากลางรถ Mighty X ปี 91 ไหมครับ
คิดอยู่ว่าถ้าบิ้วใหม่ทั้งคันหรือขายมือสองอันไหนจะดีคุ้มกว่ากันเนี่ย
รถมันก็ตามอายุมันอ่ะครับ แต่ใช้มันมานานเป็นเหมือนเพื่อนคนหนึ่ง

ยังไงรบกวนพี่ด้วยนะครับ เห็นงานทำเนียนมากครับ
ผมอยู่แถวลำลูกกา ยังจะไปทำกับพี่เลยครับ
ขอบคุณครับ   =ขอบคุณ=

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: ช่วยตีราคาทำสีให้หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:01:30 PM »
ทำทั้งคัน 20,000 - 25,000 บาท ครับ รับทำเฉพาะจุด แต่จุดไหนที่ทำมันก็สวยกว่าที่ไม่ได้ทำ อะครับ
ที่อู่รับทำช่วงล่าง เครื่องด้วยครับ เครื่องยนเดิมส่วนใหญ่จะเปลีี่ยนมาเป็นเครื่องเบ็นซินครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ Keawzaao

• Newbie
  • *
Re: ช่วยตีราคาทำสีให้หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:04:17 PM »
ทำทั้งคัน 20,000 - 25,000 บาท ครับ รับทำเฉพาะจุด แต่จุดไหนที่ทำมันก็สวยกว่าที่ไม่ได้ทำ อะครับ
ที่อู่รับทำช่วงล่าง เครื่องด้วยครับ ราคาเครื่องส่วนใหญ่จะเปลีี่ยนเป็นเครื่องเบ็นซินครับ
รับทราบครับ
ราคาเครื่องเบนซินนี่ประมาณเท่าไรครับ
ที่ใช้กับรุ่นนี้ ขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:52:19 PM »
1jz ราคา 17,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 12:51:31 PM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ