ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN SUNNY B14 ไฟท้ายน้ำเข้าครับ  (อ่าน 9446 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
NISSAN SUNNY B14 ไฟท้ายน้ำเข้าครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 04:25:29 PM »
NISSAN SUNNY B14 ไฟท้ายน้ำเข้าครับ ด้านท้าย
ใช้กาวเส้นวางก่อนแล้วค่อยเอาไฟท้ายใส่ตามรูป
เคยหาซื้อซิล ไฟท้าย แล้ว ไม่มีของครับ =อาย=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 07:27:00 PM โดย อู่สีคาร์ไบร์ท »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ KLAPHAN2550

• Newbie
  • *
อยากทราบราคาอะไหล่ของ B14 คุ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:32:23 AM »
อยากทราบราคายางประตู หน้าต่าง ทั้งชุด
ไ้ฟหน้าไฟท้าย โลโก้นิสสันกระโปรงหลังค่ะ
สำหรับโลโก้เคยจะเบิกศูนย์แล้วเค๊าบอกไม่มี
ฝากพี่หน่อยช่วยเช็คราคาให้ทีค่ะ
จะเอารถเข้าไปจอดทำหลังคาที่ผุแล้วก็เปลี่ยนสีรอบคันค่ะ

อีกคำถามนะคะ
ทำสีเดียวทั้งคัน กับทำสองสี ราคาต่างกันมากมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

Re: NISSAN SUNNY B14 ไฟท้ายน้ำเข้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 05:48:49 PM »
ราคาคาต่างกันครับ ต่างกันไม่เยอะราคาอะไหล่รุ่นนี้ไม่แพง ส่วนโลโก้หาซื้อของเก่าอันนึงไม่น่าจะแพงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 10:57:40 PM โดย อู่สีคาร์ไบร์ท »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
Re: NISSAN SUNNY B14 ไฟท้ายน้ำเข้าครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:13:47 PM »
วันที่เอารถไปตีราคา เจอพี่ทวนค่ะ Nissan B14 สีเขียว อยากเปลี่ยนเป็นสีฟ้า Honda Jazz ค่ะ
แล้วก็ตัดเปลี่ยนหลังคาที่ผุทั้งแผ่น พี่ทวนคิด 4 หมื่น ยังไม่รวมอะไหล่ยางขอบหน้าต่างประตู ไฟหน้าหลัง
แล้วถ้าทำเป็น 2 สี อาจจะฟ้า เทา จะเพิ่มราคาเป็นเท่าไหร่หรอคะพี่ เพราะ 4 หมื่นนี่ก็เล่นเอา
ต้องขอยืมค่าเทอมลูกมาก่อนเลยค่ะ รบกวนพี่หน่อยแจ้งทีค่ะ ถ้าอยู่ใน 4 หมื่นได้จะขอบพระคุณยิ่งเลยค่ะ =wink=

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:06:54 AM »
ไม่เห็นรถเสียด้วยครับ แล้วค่อยนำมาอีกทีวันทำ แล้วจะดูให้ว่าจะลดได้เท่าไรครับ...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:12:27 AM »
ฝากพี่หน่อยช่วยดูให้อีกทีนะคะ ไม่รู้ว่าทำสองสีหรือสีเดียวยังไงจะดูดี รถเก่าแล้วแต่ก็อยากสวยค่ะ แล้วสีที่ใช้ไม่ทราบว่าทำออกมาแล้วสีจะเหมือนฟ้าของ Honda Jazz เลยมั้ยคะ มี code สีของ Honda เค๊าเลยหรือคะ หรือว่าแค่ใกล้เคียง สีฟ้าน้ำทะเลของมาสด้า 2 ก็สวยดีนะคะ แล้วสีที่ใช้สีตรานกแก้ว กับ ดูปองค์ ต่างกันมั้ยคะ เห็นอู่แถวบ้านเค๊าใช้นกแก้วกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:34:40 AM »
สีฟ้ามาสด้า Celestial Blue Mica  สีฟ้าฮอนด้า เซรูเลียน (เมทัลลิก) ฝากพี่หน่อยดูให้ทีค่ะว่าสามารถทำได้เหมือนเค๊าเลยมั้ยคะ ฟ้าสวยเชียวแล้วจะเข้ากับรถเก่า ๆ ของเรามั้ยเนี่ย   =สู้ว้อย=