ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu van thairung ทำสี ปี 88 คับ  (อ่าน 128961 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat

• Jr. Member
  • **
Re: Isuzu van thairung ทำสี ปี 88 คับ
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 12:02:06 PM »
ฝาท้ายสวยมากๆ เลย   ฝีมือเยื่ยมสุดๆ  ประทับใจและถูกใจเป็นอย่างยิ่ง

เสริมแหนบเพิ่ม แล้วจะนิ่มขึ้น  (รู้สึกว่าเดิม แหนบแข็ง ด้านหน้าเชิดและท้ายห้อย อยู่เหมือนกันค่ะ)   ขอบคุณมากค่ะ

เหลืออีกเล็กน้อยแล้ว  รถเสร็จวันนี้หรือคะเนี่ย ?  (รับรถพรุ่งนี้เช้า ใช่มะ ๆ)

ปล. ได้ความรู้เรื่องการเสริมแหนบอีกแล้ว ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ (สังเกตุจากภาพค่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 01:24:14 PM โดย chat »

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: Isuzu van thairung ทำสี ปี 88 คับ
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 07:56:25 PM »
พรุ่งนี้บ่ายครับ เช้าไม่ทันเพราะว่า....เหลืองานพื้นช่างดำ กับพ่นล้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 09:21:10 PM โดย อู่สีคาร์ไบร์ท »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:05:02 PM »
ด้านข้าง ปัดน้ำฝน กุญแจ ปั้มโซล่า แอร์เรียบร้อยครับ เหลืองานสุดท้ายขัดสีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 08:22:52 PM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:17:51 PM »
 =ดีค้าบ=   =ดีจ้า=  

ดีใจจังเลยย...  เห็นตัวอักษรที่คุณหน่อยโพสแล้ว รับรถได้พรุ่งนี้บ่ายจริงๆ นะคะ สุดยอดเลย (บรรดาญาติและเพื่อนๆ รู้ว่าต่อรองกับทางอู่ฯ ขอให้ทำเสร็จภายใน 45 วัน คุณหน่อยรับปากว่าจะพยายามทำให้ทัน พวกเค้าบอกว่าไม่มีทางเสร็จ ถ้าเก่ง และเร็ว น่าจะประมาณ 2 เดือน แต่ได้ชมภาพ ต้องปะผุ หลายที่ การจัดการกับบันได โดยเฉพาะ ฝาท้ายแล้ว เค้าบอกว่าน่าจะ 2 เดือนกว่าๆ รถถึงจะเสร็จ ) แต่ขอโทษ ผลปรากฏว่าเสร็จทันเวลาที่กำหนด พร้อมคุณภาพเกิน 100%   อู่คาร์ไบร์ท สุดยอด....

ขอบคุณคุณหน่อยเป็นอย่างสูงค่ะ ที่กรุณาเป็นธุระจัดการหาอุปกรณ์ส่วนต่างๆ ตามที่ได้ร้องขอ ในราคาย่อมเยาว์กว่าไปซื้อเองมาก ( เพราะหลายอย่างพอรู้ราคาอยู่บ้้างแล้ว แต่แพงกว่าราคาที่คุณหน่อยจัดการให้ )  ขอบพระคุณค่ะ

พรุ่งนี้เข้าไปรับรถประมาณ 4 โมงเย็น สะดวกไหมคะ    =ดีจ้า=   =ดีค้าบ=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 09:26:26 PM โดย chat »

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:10:31 PM »
สะดวกครับ นี่ถ้าช่างดำนำพื้นมาปูให้เสร็จวันนี้ คืนนี้ช่างอ้นนำทีม ทำให้เสร็จเรียบร้อยครับ

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:48:49 AM »
ถ่ายตอนเช้าบ้าง ช่างกำลังตรวจสอบความเรียบร้อยต่างๆ

• **
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 02:06:39 PM »
รับทราบค่ะ

คุณหน่อยคะ ขั้นตอนการตรวจสอบ รวมถึงการทดสอบการขับรถด้วยหรือไม่คะ  

พบกันประมาณ 4 โมงเย็น  ขอบคุณมากๆ ค่ะ

=ดีค้าบ=   =ดีจ้า=  ........... =wink=

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:57:04 PM »
เรียบร้อยครับ ขอคุณมากนะครับ.....นี่ยังไม่ได้ขัดสีนะนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 08:29:12 AM โดย nhoi »

ออฟไลน์ ♀♥ღMoO--SOnGzaღ♥♂

• Full Member
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:45:18 PM »
เย้ๆน้องสุเสร็จแล้ว สวยมากมายเลย

เปลี่ยนป้ายเป็นป้ายแดงได้เลยนะเนี่ย

ยินดีกับพี่สาวสวยนะครับ ได้น้องสุแสนสวยกลับบ้านแล้ว =สู้สู้=
ใกล้จะหล่อแล้วนะครับลูกรัก ขอขอบคุณ Carsbright ด้วยนะครับ สุดยอดจริงๆเลย ทั้งความเอาใจใส่และดูแลด้วยความเป็นกันเอง

• **
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:42:21 PM »
ขอบคุณมากค่ะ น้องสอง  พี่เองก็ชอบใจและประทับใจเช่นกันค่ะ รวมถึง เพื่อนบ้านชมว่าน้องสุ สวยและเงางามมากๆ ค่ะ

ต้องขอบคุณทีมช่าง และคุณหน่อย (เจ้าของ และช่างใหญ่ที่สุดของอู่ฯ) ที่ไม่ลำเอียง จัดให้ น้องสุ สวยได้ พอๆ กับ ความหล่อของ น้องโดเรมอน ตอนทำเสร็จเช่นกันค่ะ

=แจ่ม=    =เย่=     =ขอบคุณ=

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 07:44:14 PM โดย chat »

Isuzu van thairung ทำสี ปี 88 คับ
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:10:28 PM »
ทำแสตนเลสรอบคันแล้ว....สวยหรือปล่าวไม่ทราบ แต่ก็ดูดีมากๆครับ

« ตอบกลับ #221 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:11:13 PM »
อันนี้ด้านท้ายครับผม....รถยกดูเรื่องลูกลอยน้ำมันอยู่ครับ ส่วนคันข้างล่างไม่ใช่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 07:14:52 PM โดย nhoi »

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:11:59 PM »
สวยไม่สวยอยู่ที่คนนี้ครับ เดี๋ยวจะทำให้เงาเลย

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:05:13 PM »
สวยไม่สวยอยู่ที่คนนี้ครับ เดี๋ยวจะทำให้เงาเลย
เงาจังเลยครับ
ใกล้จะหล่อแล้วนะครับลูกรัก ขอขอบคุณ Carsbright ด้วยนะครับ สุดยอดจริงๆเลย ทั้งความเอาใจใส่และดูแลด้วยความเป็นกันเอง

• **
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:11:14 PM »

ขอโทษค่ะ เครื่องคอมฯไม่ว่าง เลยไม่ได้เข้ามาตอบนานเลย

กันชนแสตนเลสรอบคัน ชอบมากๆค่ะ เท่ห์มาก ที่สำคัญราคาไม่แรงด้วย และยังติดในตำแหน่งที่ป้องกันรถจากการชนด้วย เพราะอยู่ใต้ตัวถังรถ สุดยอดค่ะ

สำหรับเรื่องแหนบ วิธีที่คุณหน่อยแก้ไขนั้น ช่วยให้รถนิ่มขึ้นมากได้ใจเลยค่ะ (ทำให้ไม่ต้องเสียค่าโช๊คเพิ่ม ประหยัดอีกแล้ว ชอบมากๆค่ะ อิ อิ อิ....)

อ้าว...นึกว่ารถคันล่าง แถมซะอีก ..อดเลย..  (รถไม่แถม ไม่เป็นไรค่ะ แถมเลขทะเบียนก็พอ เพราะเลขสวยและเป็นสิริมงคลซะด้วย ได้ไหมคะ)

ขอบคุณในทุกบริการที่ดีเยี่ยมค่ะ

ปล. สวัสดีค่ะน้องสอง

« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:16:10 PM »
รับรถกลับไปยังอะครับ สวยถูกใจไหมอะครับพี่

แต่สองว่านะ พี่ต้องถูกใจแน่ๆเลย สองยังว่าสวยมากมายเลย

• **
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 08:04:37 PM »

พี่รับรถมานานแล้วค่ะ  แต่พาเข้าอู่ีอีก เพื่อรบกวนคุณหน่อยช่วยจัดการอุปกรณ์เสริม เช่น ฟิล์มกรองแสง กันชนสแตนเลส ใช้เวลาสั้นๆ 2-3 วันค่ะ  และอาจต้องเข้าอู่อีก เพราะอะไหล่รถน้องสุ หายากค่ะ เนื่องจากอายุรถ 23 ปี แล้ว คงจะพอๆ กับอายุน้องสองค่ะ

พี่ชอบและก็ประทับใจเช่นกันค่ะ

แล้วน้องโดเรม่อน เป็นไงบ้างคะ หวังว่าน้องสอง และคุณแม่น้องสอง สบายดีเช่นกันนะคะ

ขอบคุณค่ะ ที่ยังระลึกถึงพี่อยู่   บาย.....ค่ะ

ปล. สวัสดีคุณหน่อยด้วยนะคะ