ผู้เขียน หัวข้อ: CarsBright.com ช่วยคุณไขปัญหา้ข้องใจ ทุกแบบ เคลีียร์ๆ  (อ่าน 24671 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
CarsBright ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ เรายินดีรับปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับรถยนต์ทุกรูปแบบ เพียงคุณตั้งคำถามไว้เราจะเพียรมาตอบให้เท่าที่เรามีเวลา

เราเป็นใครน่ะหรือ? เราคือมืออาชีพตัวจริง ทั้งด้าน
1. การวางเครื่องทุกชนิด ทุกรูปแบบ ตั้งแต่รถเก๋ง กระบะ ไปจนถึงรถ 6 ล้อ หรือแก้ไขปัญหาที่วางมาแล้วไม่จบ อันนี้ต้องคุยเป็นกรณีๆ ไปครับ ถ้าไม่ขาดเหลืออะไรจริงๆ ก็ช่วยกันเต็มที่อยู่แล้ว

2. การติดตั้ง แก้ไขปัญหาระบบ Gas หัวฉีด และ Mixer เรามีอู่บริการคุณทั้ง 4 สาขา ดังนี้ ย่าน นนทบุรี ปั้ม RB งามวงศ์วาน, ย่านพระนั่งเกล้าแห่งนี้ ,อู่ PowerGas รามอินทรา42 ,อู่เพาเวอร์แก๊สสาขาพระนั่งเกล้า

3. เรามีอุปกรณ์ครบครัน ทั้งเครื่องมือ ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์พื้นฐานไปจนถึง การตรวจวัดรถของคุณด้วยเครื่องมือODB-II, O2 checking box เรามีคอมพิวเตอร์โ้น้ตบุ๊คสำหรับปรับจูนทั้งเครื่องยนต์และระบบแก๊ส ช่างชำนาญงานมากกว่า 10 ปีขึ้นไป วางใจได้เลย

4. เรื่องสีเรามีห้องอบสีมาตรฐาน มาเยี่ยมชมเราก่อนตัดสินใจได้เลย บริการสีแห้งช้า 2k เต็มระบบ หรือถ้างบน้อยจะสาดสีก็เชิญมาคุยกันก่อน

การคุยในบอร์ดแห่งนี้เป็นทั้งการถามปัญหาที่คุณจะได้รับคำตอบอย่างตรงไปตรงมา ยกเว้นเสียแต่ว่าถ้าปัญหาบางปัญหากระทบกับบางส่วนที่ไม่สามารถตอบให้ได้จริงๆ ค่อยหาวิธีสื่อสารกันอีกทีว่ากันไปเป็นกรณีๆ ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 09:31:57 PM โดย อู่สีคาร์ไบร์ท »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ narin

• Full Member
Re: CarsBright.com ช่วยคุณไขปัญหา้ข้องใจ ทุกแบบ เคลีียร์ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:45:52 PM »
เรื่องสี สี....

ออฟไลน์ Patt

• Newbie
  • *
Re: CarsBright.com ช่วยคุณไขปัญหา้ข้องใจ ทุกแบบ เคลีียร์ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 09:23:38 PM »
สวัสดีค่ะ =ดีจ้า=
ใช้รถมิตซูอยู่ค่ะ(ไอ้รุ่นหลังคาผุนั่นหละ) 10 ปีกว่าแล้ว ไม่เคยทำสีเลย สงสารรถ ก็ลองหาใน google ดู
พบเวปนี้แหละค่ะน่าสนใจ นั่งอ่านเรื่องทำสีรถ BMW รุ่นโบราณแล้ว สนุกดี เหมือนอ่านการ์ตูนเรื่องสั้นเลยค่ะ
น่านับถือที่เวปมาสเตอร์เอาใจใส่ความคืบหน้ารถลูกค้ามากๆ นับถือๆ =wink=
รบกวนสอบถามเรื่องทำสีรถนิดนึงนะคะ เป็นรถมิตซูบิชิท้ายเบนซ์ มีบางส่วนที่เคยชนทำสีแล้ว นานไปมันหลุดออกเป็นกระบิถึงเนื้อเหล็กเลย ตอนนี้ท้ายโดนมอไซด์ทิ่มมา =sad= บุบนิดหน่อยน้องหนิมก็มาเกาะบ้างแล้ว (รถไม่ได้ใช้เลยเพราะไม่มีที่จอดที่ออฟฟิส) เพื่อนบอกว่า ถ้าจะทำ ทำทั้งคันคุ้มกว่า อยากทำสีทั้งคันค่ะ รบกวนตีราคาให้หน่อยค่ะ เอาประมาณการก็ได้ค่ะ (จะเริ่มหาแหล่งกู้เงินได้ถูก=sad=) อ่อ...แล้วรับประกันนานไหมคะ?
รบกวนด้วยค่ะ
พัช

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 09:02:24 AM »
ตอบครับคุณ พัช ราคาประมาณไม่เกิน 20,000 บาท รับประกัน 1 ปี ใช้เวลา 14 -15 วัน แต่ขอดูรถก่อนนะครับ

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Moderator
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 08:31:33 PM »
รับประกัันตามคุณภาพสีที่เลือกครับผม
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:16:42 AM »
ดีจังเลยค่ะ ไม่ได้แพงอย่างที่คิด เท่าที่เคยไปถามที่อื่น 3-4 หมื่นบาท ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันต่างกันตรงไหน (พุยิ๋งอ่ะเนาะ จารู้อาร้ายย   =อาย= )
แล้วคุณภาพสีที่ต้องเลือกหละค่ะ..เอาไงดี ไม่รู้จักซักอย่าง..รบกวนอีกทีค่ะ
พัช

• Moderator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:19:04 AM »
ดีจังเลยค่ะ ไม่ได้แพงอย่างที่คิด เท่าที่เคยไปถามที่อื่น 3-4 หมื่นบาท ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันต่างกันตรงไหน (พุยิ๋งอ่ะเนาะ จารู้อาร้ายย   =อาย= )
แล้วคุณภาพสีที่ต้องเลือกหละค่ะ..เอาไงดี ไม่รู้จักซักอย่าง..รบกวนอีกทีค่ะ
พัช
คุณ narin จัดให้หน่อยคร้าบ
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:47:46 AM »
นี่เราพูดถึงรถมิตซูบิชิท้ายเบนซ์ นะครับ ไม่ใช่ มิตซูบิชิ อีคาร์  ผมว่ารถยังไม่ผุมาก สำหรับคุณภาพคับแก้วครับแต่ที่แน่ๆ เอารถมาดูครับแน่นอน แต่ราคาก็ประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 09:50:26 AM โดย narin »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 04:58:28 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ..หาแหล่งเงินได้..เจอกันแน่นอนค่ะ
พัช

ออฟไลน์ สาดสี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:52:58 PM »
สอบถามเรื่องสาดสีหน่อยสิครับ ว่าใช้เวลากี่วัน
แล้วราคาเท่าไหร่ครับ รถพีหรูด จะสาดเพื่อขายน่ะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 08:58:28 AM »
สาดสี ราคา หนึ่งหมื่นต้นๆ  ระยะเวลา 7 วัน ขอดูรถก่อนครับ

ออฟไลน์ สาดสี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 08:39:14 AM »
สาดสี ราคา หนึ่งหมื่นต้นๆ  ระยะเวลา 7 วัน ขอดูรถก่อนครับ

เดี๋ยวเข้าไปทำน่ะครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:11:06 AM »
เข้ามาได้เลย
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ aomsayhi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 04:27:04 PM »
รถ New Vios สีขาวที่เอาเข้าไปเก็บรอยรอบคันทำรอบนี้ขอสี ซิกเก้น นะคะ เห็นของเพื่อนที่ไปเคลมมาเค้าถ่ายรูปมาให้ดูทุกขั้นตอนเลยไม่รู้ว่าที่อู่นี้มีป่าวคะ ถ่ายยังรูปกระป๋องสีว่ายี่ห้ออะไรเลยค่ะ รอบนี้เอาเนียนๆ นะคะเอาแบบลูบแล้วลื่นๆน่ะค่ะ อิอิ น้องอ้อม

ออฟไลน์ aomsayhi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 04:31:39 PM »
รถแท๊กซี่ช่วยเร่งให้ด้วยนะคะตอนนี้เพื่อนๆรอดูโฉมอยู่ค่ะ อาจจะมีตามกันมาทำอีกหลายคันอยู่ค่ะ เพราะอู่นี้คุยง่ายอยากได้อะไรให้ทุกอย่าง

• Moderator
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:17:10 AM »
ขอบคุณที่ใช้บริการคร้าบ

ออฟไลน์ Jwish

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 02:10:43 PM »
สวัสดีครับบบบ
ต้องการนำรถ โตโยต้า วิช เคลมสีรอบคันครับ
มีประกันชั้น 1 ของศรีเมือง
ต้องแจ้งเคลมอย่างไรครับถึงจะประหยัดที่สุดไม่เสียค่าแอคเซบ หรือเสียน้อยครับ
* เคยถามแล้วครั้งหนึ่งครับ ขอบคุณมากๆครับ
ชื่อเอครับ อยู่สิงห์บุรี
0814220228
awishclub@hotmail.com

ออฟไลน์ wachirasak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:18:40 PM »
สวัสดีครับ ต้องการทำสีทั้งคัน รถ Hyundai accent เป็นสีขาวมุกของ Camry อ่ะคับ ประมาณ ราคาเท่าไหร่ได้เอ่ย =kiss= =wink= =อาย= =kiss=

ออฟไลน์ mean40698

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:09:23 PM »
สวัสดีครับพี่ๆๆๆ ทุกคน ผมพอดีเพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิกผม ดูงานรถที่พี่ทำแล้ว เส็ฟเทพมากพี่

อึ่งมากเลยเพราะว่าผมอ่านในหนังสือการ์ตูน 251 เหมือนจริงมากพี่ ผมเพิ่งจะอายุ17 อีกนานเลย

แต่ผมชอบรถมาก ผมอยากมีรถแต่ตังไม่มีอ่ะพี่ อิอิ -*- ผมอยากเอารถเก่าๆๆมาทำใหม่บ้างขอพ่ออยู่

พ่อก็เงียบทุกทีเลยเวลาผมคุยเรื่องรถ เพราะว่าพ่อกลัวผมเอารถไปแข่ง พี่ครับถ้าผมมีรถเมื่อไหร่จะ

มาทำที่อู่พี่นะครับ  ผมไปเจอรถมาละ เปอร์โย 305 แต่ราคามัน 29000 ก็จริงแต่ตังหนะสิระดับ นร

อย่างผมคงได้แต่มอง อยากซื้อแล้วมาทำที่อู่พี่จังเลย  อู่พี่เทพมากขอบอก สู้ๆๆนะครับ ขอให้มีผลงาน

ดีๆๆออกมาเรื่อยๆๆนะครับจะรอชม สู้ๆๆนะพวกพี่ทุกคนเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ mean40698

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:14:18 PM »
พี่ครับ แล้วสมมุติว่าผมเอารถมาทำเนี้ยสภาพแบบโคตรเน่ามาเลย เน่ามากๆๆแบบ dutsun 160y ที่พี่เคยทำอ่ะ ถ้าทำสีใหม่ทั้งคัน+เคาะปะผุทั้งคัน พี่จะคิดเท่าไหร่

• Moderator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 07:19:39 AM »
ถามเรื่องราคา ช่วยทิ้งเมล์ หรือเบอร์โทรกลับ เพื่อถามรายละเอียดด้วยนะครับ

ทำสีรถไม่เหมือนซื้อของ ราคาเท่านี้ เท่านั้น เป๊ะๆ มันขึ้นกับว่าของเดิมมาเป็นสภาพอย่างไร ต้องใช้แรงงาน ใช้วัสดุอุปกรณ์อีกเท่าไหร่ด้วย ถึงจะประเมินราคาให้ได้ครับ