ผู้เขียน หัวข้อ: ตีราคาทำรถisuzuTFR  (อ่าน 7493 ครั้ง)

ออฟไลน์ B2_korat

• Newbie
  • *
ตีราคาทำรถisuzuTFR
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 02:21:12 PM »
รถISUZU TFR โดนชนด้านหน้าข้างซ้ายมาคับ แต่กะว่าจะทำทั้งคันเปลี่ยนสีเป็นขาวด้วย(น่าจะขาวvigo)แล้วก็ปะผุทั้งคัน ด้วยคับแชตซีก็มีผุเอาแบบคันIsuzu van thairung ทำสี ปี 88(http://www.carsbright.com/forum/index.php?topic=384.0) ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไรคับ

ออฟไลน์ B2_korat

• Newbie
  • *
Re: ตีราคาทำรถisuzuTFR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 05:19:04 PM »
ปึกษาเรื่องโดนชนด้วยคับ >>>เมื่อคืนวันที่21กค53เวลาประมาณเที่ยงคืน พี่ชายผมขี่รถกลับมาจากทำงานกับลูกน้องอีก2คน(รวมทั้ งหมด3คน) วิ่งมาเส้น รังสิต-นครนายก พอถึงช่วงคลองหก ใกล้ๆกับสถานีตำรวจธัญบุรี ก็มีมอไซร์ วิ่งย้อนศรเข้ามาหารถผม(รถผมวิ่งอยู่เลนขวาเลยน่ะ)แล ้วพี่ชายผมก็หักออกขวาอีกเพื่อจะหลบแต่ก็ไม่พ้นโดนเข ้าข้างซ้ายเติมๆ ส่วนคนที่ขี่มอไซร์ก็นอนขาหัก ลูกน้องพี่ผมก็เลยเดินเข้าไปตามตำรวจที่สถานีตำรวจธั ญบุรี หลังจากทำการเครียร์คนเจ็บส่งโรงบาล พวกผมก็ได้เข้ามาจัดทำเรื่องที่สถานีตำรวจธัญบุรี โดยมีร้อยเวรจัดการให้ เค้าก็บอกว่าต้องรอไอ้คนชนออกจากโรงบาลก่อนถึงจะตัดส ินได้ว่าใครผิด ใครถูก ใครซ่อมใคร แต่ดูจากตำรวจพูดเหมือนกะว่าพวกผมต้องซ่อมเองและอาจจ ะต้องซ่อมรถมอไซร์ด้วย(เหมือนพวกผมเป็นคนผิดเองซะงั้ ง)

ช่วยผมคิดหน่อยคับว่าต้องลงคนที่ใช้รถใหญ่กว่าต้องผิ ดตลอดหรอ แล้วถ้าตำรวจตัดสินออกมาว่าพวกผมผิด ผมจะสามารถไปร้อนเรียนที่ไหนได้มั้ย(ถ้าผลมันออกมาแบ บนี้จิงๆผมว่ามันไม่ยุติธรรมเลยง่ะขี่มาของเราดีๆแท้ ๆ)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: ตีราคาทำรถisuzuTFR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:02:06 AM »
แล้วจะให้ผู้รู้ตอบให้นะคับ หรือสอบถามไปที่ www.9ta9.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 10:36:28 AM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ