ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาทำสีครับ toyota coona at190  (อ่าน 4640 ครั้ง)

ออฟไลน์ Norapatr1970

• Newbie
  • *
สอบถามราคาทำสีครับ toyota coona at190
« เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:48:11 PM »
 =ดีค้าบ=Toyoya  corona at190 เคยโดนชนท้าย(ตรงกลางพอดี)แล้วทำสีมา อู่ทำไม่ดีครับ   เลยอยากทำสีใหม่
1.ทำสีฝากระโปร่งหลัง เคาะมาไม่ดียังยุบอยู่นิดๆและมีรอยแตก สนิมเริ่มขึ้น
2.สปอย์เลอร์หลัง 3ชิ้น (ของในประเทศครับ) สีแตกเป็นแนวยาว
   ซ้อมแล้วจะแตกอีกมั๊ย ผมกะว่าถ้าไม่เวิร์กจะถอดทิ้งไม่ทำสี แนะนำด้วยครับ 
3.กันชนหลัง สีแตกเป็นดวงๆ2-3ดวงเหมือนขี้กาก ตรงกลางพอดีครับ
   ทั้งหมดต้องใช้งบเท่าไหร่ครับแล้วกี่วันเสร็จ ใช้รถทุกวันครับ
   รบกวนติดต่อกลับ it_than@hotmail.com 083-972-9889 นรภัทร =wink=

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: สอบถามราคาทำสีครับ toyota coona at190
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:05:52 AM »
1.แนะนำว่าถ้าฝาท้ายเสียหายมากก็ควรจะเปลี่ยนเพราะว่าราคาไม่แพงคับ หรือถ้ามาให้แก้ไขก็ไม่มีปัญหา อย่างไรแล้วนำรถเข้ามาดูก่อนได้จะได้รู้ว่าจะเปลี่ยนหรือซ่อม
2.สปอยเล่อ ทำสีใหม่ได้ไม่มีปัญหา
3.กันชนหลังก็ทำสีใหม่ได้ แต่ต้องนำมาดูก่อนว่าควรซ่อมหรือเปลี่ยนดีครับ

ส่วนราคานั้นต้องขอดูรถก่อน ถ้าไม่ไกลก็เข้ามาเที่ยวที่อู่อะครับ จะได้รู้จักกัน จะได้ตีราคาได้ถูก
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ