ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสี Vios [S] ปี 2005  (อ่าน 4676 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neptune

• Newbie
  • *
ทำสี Vios [S] ปี 2005
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 03:30:43 PM »
คือว่า  เมื่อไม่กี่วันก่อนเอารถไปฟาดฟุตบาทมาอ่ะคับ  [--']

คือประมาณว่าเสยฟุตบาท  แล้วรถพลิกแต่ไม่คว่ำ  แต่ไอตอนที่พลิกกลับ

เนี่ย  มันเอาช่วงล่างไปฟาดพื้นแบบเต็มๆ  จนเกียร์แตกเยยอ่ะ  

"ปุจฉา"

1. ทำสีใหม่ทั้งคันนี่ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ  รถไม่บุปนะคับแค่ถลอกหน้าหลังและข้างๆ 
    เหลือตรงหลังคาไว้ให้ดูเป็นสีตัวอย่าง  [--']   รถผมสีบรอนซ์ทองคับผม

2. ประกันแจ้งว่าเสื้อเกียร์แตก  <<<  มันคือส่วนไหนเหรอคับ  ถ้าซ่อมนี่แพงป่าวอ่ะ  [--']

ออฟไลน์ narin

• Full Member
Re: ทำสี Vios [S] ปี 2005
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:02:31 PM »
ตอบ เสื้อเกียร์แตก ถ้ำไม่ถึงด้านในมากนักก็ เชื่อมอาร์กอนได้ครับไม่แพง  อย่างนี้เราไม่ต้องจ่ายเลยนี่ เพราะว่าประกันมีหน้าที่ต้องจ่ายให้เราทั้งหมดแล้วนี่ครับ