ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan b14 สอบถามทำสีใหม่ทั้งคันครับ  (อ่าน 5554 ครั้ง)

ออฟไลน์ hide80

• Newbie
  • *
Nissan b14 สอบถามทำสีใหม่ทั้งคันครับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:41:37 AM »
หวัดดีครับ เห็นเว็บนี้อยู่บนหน้าแรก google เลย ดูผลงานแล้วก็โอนะครับ ออกมาสวยหลายๆคันเลย

คือน้องบี14 ของผมมันปี 95 อะครับ ก็นานมากโขเลย ไม่รู้เจ้าของเก่าเค้าทำสีอะไรมาบ้างรึป่าว เพราะตอนซื้อก็เนียนๆ แต่ตอนนี้หลังคาสนิมเริ่มปูดแล้ว พวกยาง ขอบยาง มันก็เปื่อยไปตามอายุมัน อีกอย่าง วันก่อนรถจอดอยู่ดีๆ ดันมีแท้กซีมาหาเรื่อง โดนไปที่ประตูด้านคนขับ ก็บุบนิดนึง แถมยังฝากสีไว้ที่รถผมอีก เวง...

คิดไปคิดมาก็คงสมควรแก่เวลาและปัญหา  คิดว่าคงจะทำสี และ เก็บรอยช้ำต่างๆซักทีอ่ะครับ ขอสอบถามดังนี้ละกันครับ

1. รถเดิมสีฟ้า  อยากเปลี่ยนเป็น สีขาว แบบ honda city ตัวใหม่อะครับ ไม่รู้ว่าเค้าเรียกสีขาวอะไร แต่มันดูบางๆดีครับ  ที่อู่สามารถมั้ยครับ แล้วสีนี่เป็นสีตัวเดียวกันกะทาง honda เลยรึป่าวครับ
2. แล้วต้องพ่นตัวถังในห้องเครื่องด้วยมั้ยครับ จำเป็นมั้ยครับ คิดเพิ่มมั้ยครับ
3. ถ้าพ่นสีขาวแบบที่ว่าแล้ว  ถ้าใช้ไปนานๆ มันจะหม่น หรือ ออกเหลืองๆมั้ยครับ แถวบ้านผมเห็นมาหลายคันแล้ว รถที่ไปทำสีขาวมา แรกๆก็สวย แต่ไม่ถึงปี เหลืองซะแล้ว
4. นอกจากหลังคาผุแล้ว บางทีมันมีส่วนอื่นที่ผุอยู่ แต่ผมมองไม่เห็น อู่ก็ทำให้ด้วยใช่มั้ยครับ
5. อะไรที่มันเน่าๆเปื่อยๆไปตามอายุมัน(เช่นขอบยาง หรืออย่างอื่นอีกมากมาย)  ถ้าทางอู่เห็น อู่ก็ทำให้อยู่แล้ว ใช่มั้ยครับ
6. โอเคครับ เดี๋ยวจะหมั่นใส้ผม ถามมากจริง (555)  จากข้อ 1 ถึง ข้อ 5 ไม่ทราบว่าเท่าไรครับผม และใช้เวลากี่วันครับ ( pm มาก็ได้ครับผม )

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 06:44:26 AM โดย hide80 »

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: Nissan b14 สอบถามทำสีใหม่ทั้งคันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:48:26 AM »
เหมารวมเปลี่ยนหลังคา 4X,000 บาท (ขอดูรถก่อนนะครับ)ครับ ไม่รวมยางต่างๆ และอะไหล่ต่างๆที่ท่านอยากเปลี่ยน แต่รวมหลังคาแล้วครับ ระยะเวลาประมาณ 20 วัน ปลายเดือน เมษายน เข้าได้ ส่วนสีเป็นสีดูปองด์ ไม่เหมือนของบริษัท ฮอนด้า (ดีกว่า ไม่เหลือง ไม่หม่นแน่นอน เพราะว่าเป็น 2 เคเต็มระบบ =wink=
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ