ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota corolla KE 36 ปะผุทำสีครับ งอมมาเลย แต่ว่าทรงยังใช้ได้  (อ่าน 150939 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: Toyota corolla KE 36 ปะผุทำสีครับ งอมมาเลย แต่ว่าทรงยังใช้ได้
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:27:41 PM »
โอเคครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ arrnut

• Jr. Member
  • **
Re: Toyota corolla KE 36 ปะผุทำสีครับ งอมมาเลย แต่ว่าทรงยังใช้ได้
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:19:08 PM »
ไม่ทราบว่ารถผมทำถึงไหนแล้วครับช่างหน่อย  อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงบ้างจัง                                                                                     

• **
อยากจะได้ใช้รถบ้างแล้วครับ  รถอยู่อู่ปีกว่าแล้วยังไม่เสร็จเลย ไม่ทราบว่าติดปัญหาอะไรอยู่ครับ  ช่างหน่อย

• **
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 03:33:09 PM »
รถผมทำถึงไหนแล้วครับ  ช่างหน่อย  ส่งข่าวบอกเล่าเก้าสิบกันมั่งสิครับ

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 07:02:21 PM »
ช่างเบาะนัดพรุ่งนี้ครับ นัดแล้วนัดอีก แต่พรุ่งนี้บอกกว่ามาแน่ แล้วจะส่งข่าวนะครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• **
รับทราบครับ ยังไงก็ฝากช่างหน่อยดูให้หน่อยแล้วกันนะครับ ขอบคุณครับที่ยังไม่ทิ้งงาน มีความคืบหน้ายังไงช่วยแจ้งให้ทราบด้วยแล้วกันนะครับ  ผมหวังไว้ว่าคงไม่เกิน 2 ปีคงได้ใช้รถนะครับ  ขอบคุณครับ

ช่างเบาะมาเย็บคอนโซลหน้าไม่สวยเลยไล่กลับไปทำใหม่ ครับ ขอโทษอย่างแรง ช่างเบาะทำเสร็จเมื่อไรทางอู่ก็ลุยได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 09:46:08 AM โดย อู่สีคาร์ไบร์ท »

• **
ขอบคุณครับ ช่างหน่อย ยังไงๆผมก็ถือว่า  "เมื่อจะทำแล้วขอดีที่สุดแล้วกัน" เสียเวลาไม่ว่าแต่ขอให้งานออกมาดีที่สุด  ยังไงก็ช่วยติดตามตรวจเช็คงานด้วยนะครับ  ผมฝากด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hello_bas

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ติดตามคันนี้มานาน อยากเห็นจัง  ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ เห็นใจเจ้าของนะครับ ผมก็ใช้ke36 อยู่ ขอเอาใจช่วยทั้งเจ้าของ และช่างนะครับ

คันนี้งานเพิ่มเยอะไปหน่อย...ผิดจากที่ตกลงไว้เยอะมาก จากการสอบถามช่างทวนดูนะครับ

• **
ช่างหน่อยช่วยเร่งงานช่างเบาะให้ทีนะครับ  ทางอู่จะได้ทำรถผมต่อให้เสร็จซักที นานมากแล้วอยากจะได้ใช้รถแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:25:12 AM »
ผมอยากจะทราบว่ารถผมงานถึงไหนแล้วครับ ช่วยเร่งงานช่างเบาะให้หน่อยได้มั้ยครับ นานมากแล้วรองานช่างเบาะอย่างเดียวตั้งแต่ทำตัวถังพ่นสีเสร็จเรียบร้อย  รองานช่างเบาะมาปีกว่าแล้วครับไม่เห็นจะเสร็จซักที ชักเซ็งแล้วครับ โทรไปหาช่างทวนก็แจ้งว่าทำงานต่อไม่ได้เพราะติดงานช่างเบาะไม่งั้นช่างทวนทำต่อได้แล้ว รองานเบาะอย่างเดียวปีกว่าไม่รู้ว่าติดปัญหาหาที่ตรงไหน สอบถามก็ไม่คืบหน้า รอความคืบหน้าอยู่อย่างเดียวชักเบื่อแล้วครับ  เงินก็จ่ายตลอดไม่เคยติดค้าง ส่วนที่เพิ่มเติมก็รอจ่ายอยู่ รอจนเงินที่เก็บไว้จะบูดแล้วครับ มีปัญหาอย่างไรก็แจ้งมาให้รับรู้บ้างก็จะดีนะครับ จะได้รับทราบบ้างไม่ใช่ว่าไม่บอกให้รู้บ้างเลย รอฟังข่าวอยู่อย่างเดียว รอจนปีกว่าบวกกับรถเข้าอู่ไปก็น่าจะครบสองปีแล้วนะครับ โทรไปก็บอกติดงานช่างเบาะตลอดก็ไม่รู้ว่าติดอะไร ช่วยเร่งให้หน่อยเถอะครับจะกราบขอบพระคุณอย่างสูง

• **
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:45:16 AM »
ถ้าไม่สะดวกติดต่อกับช่างเบาะก็เอาเบอร์ช่างเบาะมาก็ได้นะครับ  ผมจะได้โทรไปติดตามงานกับช่างเบาะให้ จะได้รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรบ้าง เห็นผมนิ่งๆไม่ใช่ว่าผมไม่สนใจนะครับ ผมติดตามอยู่ตลอดแต่ก็ให้เกียรติทางอู่รอดูว่าจะเอาอย่างไร ถึงได้ทิ้งระยะติดต่อไม่จี้ทางอู่ตลอด แต่รอดูจนระยะผ่านมาจะสองปีแล้ว ช่วยติดตามเร่งงานให้หน่อยนะครับจะขอบคุณเป็นอย่างสูง

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:56:52 AM »
ภายในอาทิตย์นี้ จะรู้เรื่องแล้วครับ อย่างไรขอโทษด้วยครับ...อุปกรณ์ทุกอย่างมาครบแล้ว แต่ว่ามีปัญหาเรื่องช่างนิดเดียว ได้ให้ออกแล้วช่างที่มีปัญหา ต่อไปคงไม่มีปัญหาแล้วครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2013, 10:00:56 AM โดย nhoi »

• **
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:37:10 AM »
ไม่ทราบว่าอาทิตย์นี้รู้เรื่องไม่ทราบว่ารู้เรื่องยังไงบ้างครับ  บอกผมบ้างซิครับอย่ารู้แต่ทางอู่อย่างเดียว ผมรออยู่ช่วงนี้ผมติดงานอยู่เลยไม่ได้เข้ามาพิมพ์สอบถามแต่ไม่ใช่ไม่เข้ามาดูนะครับ ยังเข้ามาดูอยู่ตลอดแต่เห็นทางช่างหน่อยบอกอาทิตย์นี้รู้เรื่องก็รออยู่แต่ไม่เห็นมีความคืบหน้าเลย แล้วตอนนี้ไม่ใช่แค่อาทิตย์เดียวนะครับเกือบๆสองเดือนแล้วครับ ถ้านับอาทิตย์เอาหยาบๆก็เกือบจะแปดอาทิตย์เข้าไปแล้ว ไม่เห็นความคืบหน้าเลยครับ ไหนบอกของมาครบแล้วยังไงครับ ช่างที่มีปัญหาก็บอกให้ออกแล้ว  อาทิตย์เดียวรู้เรื่องนี่ปาเข้าไปจะแปดอาทิตย์ยังไม่รู้เรื่องเลยครับ ยังไงกันครับช่างหน่อย รอจนเหนื่อยแล้วครับ

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:02:59 AM »
รถที่ค้างทุกคันได้เริ่มทำทุกคันแล้วอย่างไรแล้ว พรุ่งนี้จะได้อัฟรูปให้ดูอีกครั้งครับ ตอนนี้ทางอู่ก็ไม่ได้รับงาน งดรับงานมาเป็นเดือนแล้วครับ เพื่อจะเคลีย รถที่ค้างๆให้หมด ยกเว้นรถ ทางอู่เอง 3-4 คัน นะครับ ขอบคุณที่ติดตาม

• **
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:36:33 AM »
ขอบคุณครับ ช่างหน่อย ยังไงๆก็ช่วยแจ้งความคืบหน้าให้ทราบด้วยแล้วกันนะครับ จะได้รู้ความเป็นไปจากทางอู่บ้าง ไม่แจ้งให้ทราบเลยก็เลยไม่รู้ว่าทางอู่จัดการทำถึงไหนแล้ว  อย่างไรก็ตามผมยังเชื่อมือทางอู่อยู่นะครับว่าเป็นมือโปรด้านทำรถเก่าให้ใหม่ได้ รถเสียก็แก้ไขได้  ไม่งั้นผมคงไม่ส่งรถไปทำที่อู่และไม่รอจนถึงทุกวันนี้  ถ้าประกอบรถแล้วบอกด้วยนะครับผมมีเวลาว่างแล้วจะแวะเข้าไปดูที่อู่

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:31:34 AM »
ช่างกำลังประกอบอยู่ครับ ตอนนี้ย้ายมาประกอบด้านนอกแล้ว มีความคืบหน้าจะนำมาเสนอต่อครับ

• **
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:19:19 AM »
เอ....ไม่ทราบว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่า หลังจากที่ผมดูรูปแล้วทำให้ผมสงสัยว่า เมื่อวันที่ 8 มกราคม ช่างหน่อยบอกว่าช่างเบาะเย็บคอนโซลหน้ามาไม่สวยเลยให้กลับเอาไปทำใหม่ แต่ในรูปถ้าเป็นรูปใหม่จริงทำไมคอนโซลหน้ายังไม่ได้ทำอีกล่ะครับ ดูรูปแล้วผมก็งง หรือว่ายังไม่ได้จัดการทำให้ผมครับ แล้วหลังคาก็รู้สึกว่ายังไม่ได้บุใหม่ เศษผ้าที่ห้อยลงมาผมว่ายังเป็นของเก่าอยู่นะครับ ยังไงกันครับช่างหน่อย

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:00:57 PM »
ในรูปผมก็ยังไม่เห็นคอนโซล เขาไปไปทำใหม่แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ใส่ ให้เห็นครับ ส่วน ผ้าหลังคาที่เห็นเป็นสีก็คือสีของกาว ซึ่งต้องใส่พร้อมยางขอบประตูหลัง+ขอบกระจกข้างครับ

• **
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:10:12 AM »
ถ้างั้นผมต้องขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิด เพราะจากรูปที่เห็นแท่นที่อยู่ระหว่างขอบกระจกหน้ากับพวงมาลัยที่ช่างหน่อยเอาแผ่นบังแดดไปวางไว้ ที่มีสีดำๆนะครับ แถวบ้านผมเขาเรียกว่า "แผงคอนโซลหน้า" แล้วผมเห็นว่ามันยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงผมเลยคิดว่ายังไม่ได้ทำแผงคอนโซล แต่ถ้าแผงคอนโซลที่ช่างหน่อยหมายถึงไม่ใช่บริเวณนี้ผมก็ขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิด ไม่รู้จริงๆ

• **
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:17:53 AM »
แต่ถ้าเป็นแผงที่มีมาตรวัด มีเกจบอกรอบ บอกความเร็ว ทางแถวบ้านผมเค้าเรียกแผงหน้าปัทม์น่ะครับ แล้วแผงหน้าปัทม์เนี่ยจะติดอยู่กับแผงคอนโซลน่ะครับ เค้าเรียกกันอย่างนี้น่ะครับ ไม่ทราบว่าที่อื่นจะเรียกเหมือนกันหรือเปล่า

• **
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:35:50 AM »
เริ่มประกอบแล้วไม่ทราบว่า มีความคืบหน้ายังไงบ้างครับช่างหน่อย นำเสนอความคืบหน้าหน่อยครับ อยากรู้บ้างจัง ไม่ทราบว่ามีติดปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ บอกผมมาเลยครับ ผมจะได้ช่วยแก้ไข อย่าเงียบอยู่เลยครับผมก็ไม่รู้ว่าทางอู่ติดปัญหาอะไร ทางผมจะได้ร่วมมือแก้ไขปัญหารถมันจะได้เสร็จซักทีน่ะครับ ผมเข้าใจนะครับในเรื่องที่ทางอู่ต้องเลี้ยงตัวเองโดยรับรถระยะสั้นทำก่อนเพื่อเอาตังค์ แต่รถผมไม่ได้เร่งทางอู่เลยตั้งแต่เริ่มทำ ผมทิ้งระยะให้ทางอู่ทำก็ถือว่านานพอดู แต่ 2 ปีกว่าแล้วนะครับมันนานเกินแล้วมั้งครับ ช่วยทำให้เสร็จทีเถอะครับ มีปัญหาติดปัญหาอะไรก็บอกมา อย่าให้ถึงกับว่าจะต้องปะผุทำสีใหม่อีกรอบเลยครับ

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 08:00:45 AM »
        เป็นงั้นไปครับ ตอนนี้สั่งยางขอบกระจำแคป อันกลาง มือเปิด ชุปกันชนใหม่ ฯลฯ จากร้าน ท.รุ่งโรจน์ กับร้าน นครไทย ที่วรจักร เช็คอะไหล่ที่ขาดแล้วก็สั่ง ให้คุณนกสั่งให้ ของยังไม่ได้ ไม่ใช่ว่าไม่อยากให้เสร็จครับ.... อย่างไรก็ขอโทษด้วยที่ช้าครับ กำลังประกอบ ถึงได้รู้ว่าอะไหล่ขาด ถ้าไม่ประกอบ ก้อไม่รู้ แต่ว่าอะไหล่ ก็หายากเหมือนกัน แต่พยาม หาให้ครับ ช่างถ้าไม่มีของก็ประกอบไม่ได้ เรื่องปะผุใหม่ ถ้ามันผุขึ้นมากอีก ก็จะได้เก็บทีเดียวเลย เพราะว่าประกอบเรียบร้อยก็ต้องมี ซ่อมแผล ที่โดนตอนประกอบ บ้างเล็กน้อยครับ
        ได้ของแล้วจะรีบประกอบให้เสร็จครับ ส่วนเรื่องเงินเลี้ยงอู่ไม่ต้องห่วงคับ อยู่ได้มาตั้งหลายปี..รถที่จะเข้ามาทำก็เยอะ เราก้อไม่ได้รับทุกคัน ยกเว้นคันที่ซ่อมเบาๆ รถเพื่อนๆ รถลูกค้าที่แก๊ส เราถึงทำให้เลย...ตอนนี้ก็เก็บงานเก่าเป็นหลักครับ ขอโทษพี่ด้วยนะครับ ออกมาแล้วอยากให้ยิ้ม ไม่ผิดหวังกันทุกๆท่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2013, 08:17:38 AM โดย nhoi »

• **
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:52:27 AM »
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ยังไงก็แจ้งความคืบหน้าผมบ้างแล้วกันนะครับ กำลังรอเสร็จอยู่ครับ

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 01:15:07 PM »
ครับผม

• **
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:04:13 AM »
ยังไงละก้อขอความกรุณาอะไหล่เก่าที่เปลี่ยนใหม่ ช่วยเก็บไว้ให้ผมด้วยนะครับ  เพราะว่ายังมีผู้ที่อยากได้อะไหล่เก่ารถผมเพื่อนำไปซ่อมแซมรถของเขาอยู่หรือนำเอาไปทำอะไหล่ ผมจะได้นำไปขายจะได้นำมาลดค่าใช้จ่ายน่ะครับ (ผิดนักขายเป็นเศษเหล็กก้อยังดี) ตอนที่เอารถเข้าอู่ไปรถผมยังมีอุปกรณ์ครบทุกชิ้นนะครับ เครื่องก้อไม่มีปัญหาเพราะผมยังสตาร์ทเครื่องอยู่ตลอด เพียงแต่ว่าตัวถังชำรุดเลยวิ่งไปไหนไม่ได้เท่านั้นเองแต่ถ้าอุปกรณ์หมดอายุชำรุดก็หาอะไหล่เปลี่ยนเลยครับเพียงแต่เก็บอะไหล่เก่าไว้ให้ผมด้วยก้อแล้วกัน

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 03:42:08 PM »
อะไหล่มาเกือบครบแล้วครับ เริ่มประกอบต่อแล้วครับ...

• **
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 10:28:52 AM »
รับทราบครับ ขอบคุณครับ จะรอทราบความคืบหน้าต่อไปครับ

ออฟไลน์ hello_bas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 04:22:48 PM »
ยังแอบติดตามอยู่น่ะครับ...อยากเห็นความงามเหมือนกัน