ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota corolla KE 36 ปะผุทำสีครับ งอมมาเลย แต่ว่าทรงยังใช้ได้  (อ่าน 150701 ครั้ง)

ออฟไลน์ arrnut

• Jr. Member
  • **
Re: Toyota corolla KE 36 ปะผุทำสีครับ งอมมาเลย แต่ว่าทรงยังใช้ได้
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 03:13:54 PM »
ขอขอบคุณครับ  ที่ยังตามให้กำลังใจกันอยู่  ยังไงๆก็ตามมาขนาดนี้แล้วก็ตามให้กำลังใจกันต่อไปนะครับ ผมก็ตามให้กำลังใจช่างอยู่เหมือนกันครับ กลัวว่าช่างจะท้อซะก่อนน่ะครับ  ทีมช่างสู้-สู้  (มีปัญหาติดขัดเรื่องอะไรโทรแจ้งเลยนะครับ ช่างหน่อย)

• **
Re: Toyota corolla KE 36 ปะผุทำสีครับ งอมมาเลย แต่ว่าทรงยังใช้ได้
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:34:08 AM »
ไม่ทราบว่ารถผมถึงไหนแล้วครับช่างหน่อย หายเงียบไปเลย ไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้าง ช่วยแจ้งความคืบหน้าบ้างสิครับ หรือว่าไม่มีความคืบหน้าเลย รออยู่นะครับ

• **
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:53:45 PM »
เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาพี่แดงได้แวะเข้าไปที่อู่ให้เพื่อดูว่ารถทำอยู่ถึงไหนแล้ว เช้าวันนี้แกมาเล่าให้ฟังว่าทำเสร็จไปเกือบ 80 % แล้ว ตอนนี้ยังรออะไหล่ส่วนที่เหลืออยู่ ทางอู่ยังทำไปเรื่อยๆตามของที่มี รับทราบคำบอกเล่าแล้วก็ดีใจที่รถยังทำอยู่ ขอขอบคุณทางอู่มากครับที่ยังไม่ทิ้งกัน ขอให้ทำให้เต็มที่เลยนะครับ ช่างหน่อย ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hello_bas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 03:13:14 PM »
อยากเห็น รูปสวยๆมั่งครับ  ยังติดตามอยู่นะครับ  =สู้ว้อย=

• **
ไม่ทราบว่ารถผมทำถึงไหนแล้วครับ ช่างหน่อย ไม่ทราบข่าวเลย ผมรอใช้รถอยู่นะคราบ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
เกือบแล้วครับเหลือนิดหน่อย ไล่ระบบไฟ ครัช อีกนิดเดียว ไม่ได้ลงไว้เพราะว่าช่วงนี้ไปอยู่อู่แก๊ส ว่างเข้ามาดูครับ พุร่งนี้จะเอาภาพให้ดู =kiss=
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ thapakorn_241

• Newbie
  • *
แฮะแฮะ....KE 36..คันนี้ สามปี เรยยยยยย...

ของผม...W123...ที่เพิ่งส่งเมื่อวันอาทิตย์..
คงไม่ขนาดนี้ อ่ะคร๊าาาบ....แค่ไม่เกิน..สามเดือนพอน่ะ(เร็งก่า ก็ดี...อิอิ)
...ยังไง...อัพรูป ขั้นตอนการดำเนินการ ให้ดูบ้าง...อ่ะครับบบ...ขอบคุณ.

• **
ยังไงๆก็ช่วยส่งรูปลงให้ดูหน่อยนะครับ กำลังคอยดูอยู่  อยากให้รถเสร็จเร็วๆจะได้ใช้งานบ้างน่ะครับ

ช่างเครื่อง จาก powergas สาขารามอินทรา มา จัดการให้ครับ...
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• **
มาแล้วๆ ลุยครับลุยเลย จัดให้เต็มที่ครับช่างหน่อย ใกล้แล้วๆ ใกล้ได้ใช้แล้ว

พรุ่งนี้จะส่งไปให้ช่างไล่สายไฟ เดี๋ยวจะใส่กระจกหน้าก่อนวันนี้ ตอนนี้สตาร์เครื่องยังไม่ได้ต้องเอาไปไล่สายไปที่อู่ powergas สาขารามอินทรา ก่อนนะครับแล้วค่อยกลับมาขัดสี เก็บงานต่างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 09:13:19 AM โดย nhoi »

• **
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 10:22:25 AM »
รถผมทำถึงไหนแล้วครับช่างหน่อย ส่งข่าวผมบ้างครับ อยากรู้ข่าวคราวบ้าง

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 06:01:20 PM »
เสร็จแล้วครับ อยู่รามอินทรา พรุ่งนี้ให้คนไปเอา ทำแอร์ ช่วงล่าง ระบบไฟ เครื่องยนต์ เกียร์ เบรค ครัช เรียบร้อเหลือ เปลี่ยนยาง ซื่งควรจะเปลี่ยนครับ

• **
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 10:03:14 AM »
รับทราบครับ เดี๋ยวผมจะบอกพี่แดงให้แวะเข้าไปดูรถที่อู่นะครับ ยังไงๆก็ช่วยอัพรูปให้ดูบ้างนะครับ

ออฟไลน์ tu4666

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 03:19:29 PM »
 3 ปีเลยหร๋อ  ว่าจะทำบ้างแต่รถไม่ขนาดนั้นหรอก  อยากดูตอนจบเป็นไงครับ

« ตอบกลับ #225 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 10:19:31 AM »
เพิ่งมาจากอู่เครื่อง ( www.powergas.net ) สาขารามอินทรา

ออฟไลน์ hello_bas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 01:45:16 PM »
สวัสดีครับ ตามดูตั้งแต่ลูกคลอด ตอนนี้เข้าก่อนอนุบาลพอดี แวะมาชม เรียบร้อยแล้วเหรอครับ