ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสีรองพื้นครับ  (อ่าน 5837 ครั้ง)

ออฟไลน์ nopper

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องสีรองพื้นครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:39:18 PM »
คือผมอยากจะลองพ่นสีลิ้นต่อกันชนรถเอง จึงซื้อสีรองพื้น ยี่ห้อ V-coat ซึ้งไม่รุ้ว่าเป็นแบบไหน มีคุณสมบัติด้ายนข้างบอกว่า 15-20 นาที สามารถขัด

กระดาษทรายได้ 45-60 นาที สามรถพ่นสีต่อได้ แบบนี้มันเป็นแบบแห้งเร็วใช่ไหมครับ หรือใช้ได้ทั่วไปรึไม่ หรือผมต้องเอาไปเปลี่ยนไหม ....ยี่ห้อดังที่แนบรูปมา

ทีนี้ถ้าเกิดว่าผมจะพ้นสีจริงเป็นสีผสมของดูปองท์แบบแห้งช้า รบกวนถามว่ามันใช้ร่วมกันได้ไหมครับ หรือผมต้องห้าสีรองพื้นแบบแห้งช้าเหมือนกันไหมครับ

และสุดท้ายผมควรจะใช้แล็กเกอร์แบบไหนที่ราคาไม่แพง แต่คุณภาพไม่เลวร้ายมา งัยขอคำแนะนำด้วยนะครับ อยากลองทำเอง