ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan B13 NX Coupe อยากเก็บสีรอบคัน+ใส่ชุดแต่งครับ  (อ่าน 11056 ครั้ง)

ออฟไลน์ bombebom@hotmail.com

• Newbie
  • *
อยากให้ช่วยตีราคาคร่าวๆ ครับ ใส่ชุดแต่งไฟเบอร์+เก็บสีรอบคันครับ

• Newbie
  • *
Re: Nissan B13 NX Coupe อยากเก็บสีรอบคัน+ใส่ชุดแต่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:59:44 PM »
 มีชุดแต่งรอบคัน 5 ชิ้นครับ อยากให้ติดตั้ง+ทำสีไฟเบอร์เป็นสีเดียวกับตัวรถ

สิ่งที่ต้องทำก็จะมี "ตัดชายล่างกันชนหน้า" เพื่อจะใส่ชุดกันชนครับ
ด้านข้างก็จะต้องถอดบังโคลนที่เป็นยาง ล้อหน้าและหลังครับ

• Newbie
  • *
Re: Nissan B13 NX Coupe อยากเก็บสีรอบคัน+ใส่ชุดแต่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:01:28 PM »
ชิ้นที่อยากให้เก็บสีมีดังนี้ครับ
1. ฝากกระโปรงหน้า ด่างเป็นครึ่งวงกลม
2. มีผุปะทุ 1 จุดตรงชายล่างบังโคลน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:07:10 PM »
3. เก็บรอยนู่นนั่นนี่ นิดหน่อยครับ สามสี่จุด (มีปูดเป็นเม็ดเล็กๆบนหลังคานิดหน่อย สปอยเลอร์หลังขึ้นเม็ด รอยลักยิ้มตรงประตู รอยครูดที่กันชนท้าย )

ผมไม่มีเบอร์สี มีแต่เบอร์สีที่ตอกไว้กับเพลทตัวถังครับ
ทั้งหมดนี่ ใช้งบประมาณประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนประเมินราคาให้ด้วยครับ
ผมวางแผนจะทำช่วงต้นปี - กลางปี 55

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:24:39 PM »
แล้วจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อไปนะครับ...
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ