ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota 3 ห่วง ทำสีใหม่ทั้งคันครับ..  (อ่าน 38082 ครั้ง)

ออฟไลน์ dennish

• Newbie
  • *
Re: Toyota 3 ห่วง ทำสีใหม่ทั้งคันครับ..
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:00:39 AM »
สวัสดีครับพี่อนหน่อย
รบกวนดูตรงเสาเอขวา ตรงที่ติดกับกระจกหน้ารถอ่ะครับพี่ มันผุมีสนิมอยู่ ยังไงจัดการให้ด้วยนะครับ
แล้วก็ตรงตัวล๊อกฝากระโปรงหน้า น๊อตมันขาดคาอยู่ 1 ตัว ตอนนี้ขันน๊อตได้มีครบ  ไม่รู้พอจะมีวิธีเอาออกมาได้หรือเปล่าครับ
กลัววิ่งเร็ว ๆ แล้วเดี๋ยวฝาบิน (เคยบินมาทีนึงแล้วครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: Toyota 3 ห่วง ทำสีใหม่ทั้งคันครับ..
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:12:48 AM »
มิน่าเล่าหลังคาถึงได้บุบ 5555 ตอนนี้รอเคาะหลังคา ส่วนเรื่องเสาหน้า เอ หรือ ทุกจุดทางเราดูให้อยู่แล้วครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:17:23 AM »
ขอบคุณครับพี่หน่อย
เดี๋ยววันเสาร์เข้าไปครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:20:14 PM »
เล่นหลังคาแล้ว ตรงเสาร์หน้าทำให้แล้ว แล้วจะให้ดูทีหลังครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:41:05 PM »
พี่หน่อย
พวกยางต่าง ๆ ยางประโปรงหลัง ยางขอบประตู พวกนี้มีอะไรต้องเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
วันที่เอารถเข้าไปให้ดูเห็นช่างทวนว่ายางกระโปรงหลังอาจต้องเปลี่ยน
รบกวนเช็คให้ด้วยครับ  ถ้าต้องเปลี่ยนจะหิ้วเข้าไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:37:40 AM »
พรุ่งนี้คงได้เจอกันแล้ว จะแจ้งให้ครับ พรุ่งนี้น่าจะเข้าห้องพ่นได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 10:48:30 AM »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:51:52 PM »
วันนี้เข้าไปดูรถมาแล้วครับพี่หน่อย
พ่นสีขาวแล้ว สวยดีครับ ขนาดยังไม่ขัดยังขาวสวยเลย =ดีค้าบ=
แต่ที่เคยตีราคากันไว้ ราคาที่ทำให้ผมเป็นสีขาวมุกโตโยต้าคัมรี่นี่ครับ
แต่ที่ผมเห็นวันนี้น่าจะเป็นสีขาวรูไซท์ของวีออสมากกว่านะครับ

คือมันต่างกันมากอ่ะครับจากที่คุยกันไว้ pearl white แต่ทำเป็น pure white เลยอ่ะครับ
ปกติราคาของสีขาวมุกจะแพงกว่าสีขาวไม่มุกอยู่พอสมควรไม่ใช่เหรอครับ

รบกวนพี่เช็คให้หน่อยครับ   สีที่ทำแล้วผมก็ชอบนะครับ ถูกใจด้วย แต่ราคาไม่น่าจะเป็นราคาเดียวกันที่
ตีราคาทำสีขาวมุกให้ผมนะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:48:31 PM »
พอดีว่ามาแรลลี่ ที่ปากช่องครับ แล้วจะให้พี่ทวนโทรหานะครับ ไม่ทราบเรื่องเหมือนกัน กลับวันจัทร์ อาจนอนบ้านคุณแม่1คืนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:07:45 AM »
วันนี้เข้าไปดูรถมาแล้วครับพี่หน่อย
พ่นสีขาวแล้ว สวยดีครับ ขนาดยังไม่ขัดยังขาวสวยเลย =ดีค้าบ=
แต่ที่เคยตีราคากันไว้ ราคาที่ทำให้ผมเป็นสีขาวมุกโตโยต้าคัมรี่นี่ครับ
แต่ที่ผมเห็นวันนี้น่าจะเป็นสีขาวรูไซท์ของวีออสมากกว่านะครับ

คือมันต่างกันมากอ่ะครับจากที่คุยกันไว้ pearl white แต่ทำเป็น pure white เลยอ่ะครับ
ปกติราคาของสีขาวมุกจะแพงกว่าสีขาวไม่มุกอยู่พอสมควรไม่ใช่เหรอครับ

รบกวนพี่เช็คให้หน่อยครับ   สีที่ทำแล้วผมก็ชอบนะครับ ถูกใจด้วย แต่ราคาไม่น่าจะเป็นราคาเดียวกันที่
ตีราคาทำสีขาวมุกให้ผมนะครับ

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับพี่หน่อย
รบกวนเช็คให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:55:12 PM »
ได้คุยกันแล้วกับช่างทวน แล้วจะให้ช่างทวนโทรหานะครับ...

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:56:09 PM »
พรุ่งนี้ก็เรียบร้อยทุกอย่าง มารับได้วันพุธ หรือว่า พรุ่งนี้เย็นครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:48:23 PM »
พรุ่งนี้ก็เรียบร้อยทุกอย่าง มารับได้วันพุธ หรือว่า พรุ่งนี้เย็นครับ
ขอบคุณครับพี่หน่อย  สีขาวนี้ก็ถูกใจครับ ถึงจะไม่มุกก็สวยถูกใจ
ผมเข้าไปรับวันพุธช่วงบ่าย ๆ ประมาณซัก 3-4 โมงเย็นนะครับ
ทำสีล้อให้ด้วยนะครับพี่หน่อย

แล้วภาพล่างสุด ชายกันชนหลังกับตัวรถ (ตรงฝาถังน้ำมัน) ดูห่าง ๆ น่ะครับ
รบกวนดูให้ด้วย

ส่วนเรื่องสีรถ เดี๋ยวผมโทรหาช่างทวนวันพรุ่งนี้เองครับ  ให้ช่างทวนฟันธงเลยนะครับพี่หน่อย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:31:43 PM »
พรุ่งนี้ช่วงสาย ๆ รบกวนโทรแจ้งค่าใช้จ่ายที่เหลือที่ต้องจ่าย
ตอนไปรับรถด้วยครับ ว่าต้องจ่ายอีกเท่าไร
(โอนไปวันก่อนทำสีแล้ว 20,000)

ผมจะเข้าไปรับรถประมาณบ่าย 2 โมงครับ  ไม่ทราบสีล้อแม็กเป็นไงมั่งครับ
แล้วลิ้นหน้า+หลังที่ว่าใส่ไม่ได้อ่ะครับ รบกวนลองดูอีกที ถ้าต้องตัดตรงไหนก็ตัดได้เลย
ผมอยากให้เสร็จออกมาเลย ไม่อยากมาทำเองทีหลังครับ

ขอบคุณครับ
เด่น  081-351-7896

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:52:21 PM »
พรุ่งนี้จะให้เจ้าหน้าที่โทรหาครับวันนี้เขาไปก็เย็นแล้ว....

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:53:29 PM »
พี่หน่อย
ช่วยดูให้หน่อยครับว่ากล่องไฟซีนอนตกค้างอยู่ที่อู่หรือเปล่า
เป็นกล่องอลูมิเนียม ลักษณะกระเป๋าเจมส์บอน สีเงินน่ะครับ
ด้านในจะมีชุดซีนอน (บัลลาสต์ ไฟ สายไฟ)  ผมค้นในรถแล้วไม่มีครับ
(มีแต่ชุดไฟซีนอนที่อยู่ในถุงหูหิ้วอย่างเดียว อันนี้ผมเพิ่งแวะซื้อที่เซียงกงก่อนเอารถเข้าไปไว้ที่อู่ครับ)

ขอบคุณครับ
เด่น  081-351-7896

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 12:11:58 PM »
แล้วจะดูให้นะครับน่าจะอยู่แน่นอน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:33:17 PM »
แล้วจะดูให้นะครับน่าจะอยู่แน่นอน

เมื่อซักเที่ยง ๆ โทรคุยกับช่างทวนแล้ว ครับ
ช่างทวนบอกว่าของอยู่ที่อู่ครับ  ไว้วันไหนผมผ่านไปแถวนั้นจะแวะไปเอานะครับ

ขอบคุณครับ
ปล.  ลูกสาวชอบสีรถมากครับ  =เย่=