ผู้เขียน หัวข้อ: ตีราคาทำสีทั้งคัน(ข้างนอก และ ข้างใน) CORONA ST171 ปี88 เครื่องคาร์บู  (อ่าน 8915 ครั้ง)

ออฟไลน์ oiladinsa

• Newbie
  • *
สวัสีดครับ ขอสอบถามราคาทำสีทั้งคันหน่อยครับ

ผมต้องการเปลี่ยนสีรถใหม่ทั้งคัน เหมือนกับ link ข้างล่างนี้ครับ
http://www.carsbright.com/forum/index.php?topic=348.0

รถผม CORONA ST171 รุ่นหน้ายิ้ม รูปร่างคล้ายรถใน link ครับ แต่เป็นสีดำ ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นสี บอน ทอง
แผลหนักจะมีแต่ ฝากระโปรงรถ ที่เคยชน และซ้อมสีไปแต่ตอนนี้ล่อนออกมาแล้ว และด้านข้างล้อหลังซ้ายขวาที่เริ่มล่อน

ขอแบ่งเป็นข้อแบบนี้
1. ทำสีทั้งข้างนอกข้างในทั้งคัน เป็นสีบอร์นทอง
2. เปลี่ยนพื้นผ้าข้างในตัวรถ
3. เปลี่ยนยางขอบประตู

อยากทราบราคาในการทำทั้ง 3 หัวข้อรวมแล้วอยู่ที่ เท่าไหร่ครับ

ปล. เดียวเย็นนี้จะถ่ายรูปและเพิ่มรูปเข้ามาให้ครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
ครับ รอดูรูปก่อน
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
ครับ รอดูรูปก่อน

ผมเพิ่มรูปมาให้แล้วครับ รบกวนช่วยประเมิณราคาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
จากภาพที่เห็นถ้าจะทำให้ดีต้องลอกสีออกทั้งคันครับ เพราะว่าจากภาพ เหมือนสีร่อนออกจากสีโป๊วแดงครับ นำรถเข้ามาแล้วมาคุยกับช่างว่าจะ จัดเต็ม จัดหนัก หรือจะจัด เบา 5555 เข้ามาคุยกันครับ เดี๋ยวถ้าว่าจะให้เจ้าหน้าที่โทร.หาครับ ขอเบอร์ หรือส่งเบอร์มาทาง Email :  carsbright@gmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 03:40:46 PM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

• Newbie
  • *
จากภาพที่เห็นถ้าจะทำให้ดีต้องลอกสีออกทั้งคันครับ เพราะว่าจากภาพ เหมือนสีร่อนออกจากสีโป๊วแดงครับ นำรถเข้ามาแล้วมาคุยกับช่างว่าจะ จัดเต็ม จัดหนัก หรือจะจัด เบา 5555 เข้ามาคุยกันครับ เดี๋ยวถ้าว่าจะให้เจ้าหน้าที่โทร.หาครับ ขอเบอร์ หรือส่งเบอร์มาทาง Email :  carsbright@gmail.com

ส่งเมล์ไปหาแล้วหน่ะครับ