ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า โคโรล่า dx หน้าเท ปี84 ทำสีใหม่ครับ..  (อ่าน 70666 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: โตโยต้า โคโรล่า dx หน้าเท ปี84 ทำสีใหม่ครับ..
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:17:15 PM »
เข้าห้องพ่นตั้งแต่เมื่อวานครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

Re: โตโยต้า โคโรล่า dx หน้าเท ปี84 ทำสีใหม่ครับ..
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:20:40 PM »
ออกมาแล้วครับ สวยเงา เหมือนเดิมครับ สีต้องมาดูของจริงนะครับ อันนี้ใช้โทรศัพท์ถ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 04:22:18 PM โดย nhoi »
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ

ออฟไลน์ kaolaow

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:49:50 PM »
 =ดีค้าบ=ใกล้ความจริงแล้ว   พรุ่งนี้จะแวะเข้าไปดูครับ   ล้อขอสีขาวนะครับ   กระจังหน้าสีตัวรถแต่โลโก้สีขาว  ที่เปิดประตูขอสีดำ  ตามนี้ครับ

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:06:55 PM »
 =ดีค้าบ=วันนี้บ่ายๆแว๊ปเข้าไป  ทีมงานช่วยประกอบเนียนๆนะครับ  ดูระบบไฟไรให้วันรับรถขับถึงบ้านนะครับ อย่าให้ต้องไปกินข้าวลิง.........หลังเรียบร้อยแล้วทางทีมงานมีลองขับออกถนนป่าวเนี่ย   ระบบเบรคระบบไฟ เครื่องเสียงไรช่วยดูให้ด้วยครับ  ...หุหุกลัววันรับรถขับไม่ถึงบ้าน5555ป.ล  สิ่งของต่างๆช่วยรวบรวมไว้ในกล่องเอากลับที่เดียว  อย่าลืมไรไว้นะครับ

• **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:55:46 PM »
 =ดีค =ดีค้าบ=สงกรานต์อู่เปิดป่าวครับ   กะว่าวันที่13จะเข้าไปรับรถไม่รู้ว่าเรียบร้อยยังไง ติดต่อกลับด้วยนะครับ0859149810

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 11:10:33 AM »
ขัดสีกำลังเรียบร้อยครับ ยังไม่เรียบร้อย

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:39:01 PM »
 =ดีค้าบ=ลิ้นหน้า  ช่วยประกอบให้ด้วย  ไม่รู้เข้ากันสนิทป่าว ไงช่างช่วยแปลงใส่ให้ด้วยนะครับ  ขอบคุณ

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:45:34 PM »
ใส่ให้เรียบร้อยแล้วครับ...

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 10:22:52 PM »
 =ดีค้าบ=สุดท้ายก็เสร็จสมอารมณ์หมาย  ช้าหน่อยก็ยอมละครับ  จริงๆกะไปรับรถพรุ่งนี้เที่ยงๆ  แต่ทางอู่ปิดก็ไม่เป็นไรยกยอดไปรับรถวันอาทิตยืที่22แล้วกัน  อ้ายกระผมงานยุ่งทุกวันจันทร์ถึงเสาร์  ว่างก็วันอาทิตย์วันเดียว   สงกรานตืปีนี้ก็ทำงานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  งานเร่ง  งานช่างก็แบบนี้แหละเนอะ  เรื่องคนงานปวดหัวที่สุด  ยิ่งช่วงนี้รับงานหลวงนิคมอุตสาหกรรม  ไม่ทันตามกำหนดผมโดนปรับแน่
ไม่ว่ากันนะครับคุณหน่อย ป.ล  หนี้สินค่าเสียหายผมโอนทางแบงคืให้แต่เช้าแล้วครับ
วันอาทิตย์22เมษา55    วันดีซะด้วย   ขอบคุณครับที่ใส่ใจในงานทุกชิ้น  ทำจริงเก็บจริงทุกจุด  ขอให้กิจการอู่เจริญๆๆๆ...............แล้ว22เมษาเจอกันนะครับ =kiss= =แจ่ม=
    หมายเหตุ  อีแก่ผม(dx)  ใครๆก็เรียกแบบนั้น  แต่สำหรับผม ลูกชายผมหล่อเสมอครับไม่มีวันแก่(วัยเพิ่ง27ย่าง28ปีเอง)   คันนี้เป้นรถพ่อ มรดกตกถึงผมอนุรักษ์มันไว้ ขับรถเป็นก็เพราะเจ้าdxเนี่ยแหละ

• **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 09:50:07 PM »
สวัสดีครับคุณหน่อย  วันนี้สายๆผมไปรับรถ  ปรากฏว่า  รีบจะไปธุระต่อ  ดูไรต่อไรไม่ถึง5นาทีผมขับรถออก  ถึงที่ยูเทิร์นกลับพระนั่งเกล้าเห็นกระจกส่องข้างซ้ายแตกครับ (ปกติมองซ้ายใช้กระจกส่องหลัง) ถึงสะพานนั่งเกล้าลงไปน้ำมันหมดเครื่องเร่งไม่ได้ถ้าเปิดแอร์พอดีใกล้ปั้มแล้ว วิ่งไปซื้อน้ำมันมาเติม (ทางอู่บอกว่าเติมน้ำมันไป400)กระจกส่องข้างซ้ายแกนปรับเงยคว่ำ  แกนในหักเลยครับ(แบบว่าไปเฉี่ยวชนมา)  ขับกลับบ้าน  สายไมลืก็ไม่กระดิก  กลัวไปกินข้าวลิงจริงๆ  แอร์ก็ไม่กล้าเปิด  เปิดแล้วเครื่องจะดับเอา  เหงื่อท่วม
พอมาถึงบ้านเข้าที่จอดรถเช็คโน้นเนี่ย  เสียความรู้สึกมากครับ  สายไมล์ก็ไม่ได้ใส่  หรือขาดก็ไม่ทราบ    เครื่องเสียง ปรีแอมป์ ไม่ติด  ลำโพงหลังไม่ดัง  ดังแต่ลำโพงหน้า แผ่นพลาสติกติดลำโพงหน้าวางแนบเฉยๆ  ไม่มีการขันน็อตเลยสักตัว การประกอบแย่มาก เครื่องเสียงเขาต่อตรงเลยเปิดฟังได้เลยโดยไม่ต้องเสียบกุญแจ  น๊อตยึดปลายท่อไอเสียก็ไม่ใส่ให้เอายางประกบห้อยขึ้นไปข้างบนใต้ตัวถัง  พรมปูก็ไม่เรียบร้อย  ประตูหน้าคนขับ  ที่ล็อคมีปัญหา  บ่ายหน่อยโทรหาช่างทวน  เขาบอกว่ากลับมาที่อู่ได้  ผมไม่มีเวลาครับ อยู่ที่อู่ก็เกือบ3เดือนแล้ว ช่างทวนบอกว่าจะรับผิดชอบกระจกส่องข้าง  ไงขอเบอร์ตรงคุณหน่อยนะครับ  จะคุยด้วย  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 09:06:47 PM โดย kaolaow »

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:00:13 PM »
แต่เรื่องสี  สวยงามครับยอมรับ  เอ่อ ไฟเบรคท้ายสปอยเลอร์ก็ห้อยสายไว้ ไม่ได้ต่อ เบรคก็ไม่ติดครับ    ว่าจะย้อนกลับไปอู่ก็ไม่มีเวลาเพราะนัดกระผู้รับเหมาคุยงานที่บ้านบ่าย3  เลยไมใด้กลับไปตามที่ช่างทวนพูด  ปกติผมว่างวันอาทิตย์วันเดียว  จันทร์ถึงเสาร์ งานยุ่งมากครับ  ไงขอเบอร์คุณหน่อยนะครับหรือโทรกลับหาผมก็ได้ครับ  ยินดี
ป.ล  แล้วขอในรถอื่นๆ  พวกน้ำหอม ครีมขัดเงาเบาะ พระพิฆเนศร์2องค์  ติดกาวสองหน้า ที่คอนโซน ไม่มีกลับมาด้วย  วันนี้ผมรีบร้อนจริงๆเพราะนัดลุกค้าไว้บ่าย3  เลยไม่ได้สำรวจของไรเลย........................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 10:37:15 PM โดย kaolaow »

• **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:21:12 PM »
วันนี้ผมโทรหาช่างทวน3-4สาย  เช้าสายบ่าย  ไม่มีใครรับสาย  ฝากคุณหน่อยบอกช่างทวนโทรหาผมด้วยจะคุยเรื่องกระจกส่องข้างด้านซ้ายที่แตกครับ  แล้วหวังว่าพระพิฆเนตร์ที่ติดคอนโซน  ยังอยู่นะครับดูได้ในรูปรถหน้า1  ตอนเข้าไปในอู่ใหม่ๆ  วานบอกช่างทวนรับสายด้วยหรือไม่ก็โทรกลับ0859149810  ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:44:11 PM »
ถ่ายรูปส่งตัวอย่างมาครับรบกวนนิดนึงติดต่อคุณนกได้เลยช่างทวนอยู่ห้องพ่นทั้งวันครับขอโทษด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:21:18 PM »
 =ดีค้าบ=วันนี้กฃ็โทรหาช่างทวน  ไม่รับสายเช่นเคย 
ส่งรูปให้ดู  กระจกส่องข้างด้านซ้าย ke70  โตโยต้าdxหน้าเท ขับหลังรุ่นสุดท้าย1984  ช่วยพ่นสี เบอร์1c3(สีเทา)  เขาเรียกกระจกส่องข้างด้านซ้าย(ปรับใน)หรือเรียกปรับมือก็ได้ 

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:23:01 PM »
 =ดีค้าบ=มีหลายภาพ

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:29:40 PM »
แกนกลางที่ปรับกระจกหงายคว่ำหักใน  ถ้าไม่หักผมก็ไปซ่อมกระจกเงาแล้วครับ เบื่อเหมือนกัน
ป.ล  ซื้อมาแล้วพ่นสีเสร็จทันวันอาทิตย์29นี้ป่าวถ้าเสร็จทันจะแวะไปรับเลย ไงช่วยตอบในกระทู้นี้ด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:33:56 PM »
รูปนี้ในเว็บรถครับ

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:37:50 PM »
 =ดีค้าบ=ส่วนรบกวนเร่งให้หน่อยนะครับเสร็จอาทิตย์นี้29  จะได้แวะไปรับ  หรือไม่ก็วันที่1จะไปรับ  ช่วยแจ้งกลับทางกระทู้ด้วยครับขอบคุณ   เออแล้วขอพระพิฆเนศร์หน้าคอนโซนคืนด้วยครับ  อย่างอื่นผมไม่ติดใจแล้วครับ   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 10:48:18 PM โดย kaolaow »

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:57:43 AM »
ครับ เดี๋ยวส่งรูปไปให้ร้านเขาเลย แล้วจะรีบนำมาทำสี

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:33:17 PM »
ขอบคุณครับ  ทันอาทิตย์นี้ก็จะแวะไปรับที่อู่  ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:19:20 PM »
 =ดีค้าบ=อาทิตย์29นี้เสร็จป่าวครับถ้าเสร็จจะไปรับครับ

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:28:50 PM »
 =ดีค้าบ=ตกลงซื้อได้ตรงรุ่นป่าวครับ ถ้าใช่ช่วยพ่นสี  เสร็จแล้วช่วยบอกในกระทู้หรือโทร0859149810ครับ  จะได้ไปรับ วันอาทิตย์ครับขอบคุณ

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:20:06 PM »
ตรงรุ่นครับ มาใส่ได้เลยวันอาทิตย์

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:24:33 PM »
 =ดีค้าบ=ขอบคุณครับ  วันอาทิตยืที่6จะไปรับนะครับ  ขอบคุณ

• **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:02:46 PM »
 =ดีค้าบ=วันนี้ผมไปรับกระจกส่องข้างซ้ายที่แตก  ผิดหวังอีกเช่นเคย  สีที่ทำไม่ใช่สีเดียวกะตัวรถ  เป็นเทาออกบอนซ์เงินเลย  รถผมเทาค่อนข้างเข้มสีเบอร์1c3สีเทา  เสียความรู้สึกอีกแล้ว  ช่างทวนก็คงบอกว่าไว้มาขัดสีรถแล้วแก้ให้  ทางอู่เคยทำไรแล้วไม่ต้องกลับไปแก้ไขป่าวล่ะ
ผมอยู่ไกลนะ  เห็นใจด้วย  =ถอนใจ= =เศร้า=
ป.ล  ผมบรรยายไม่หมดหรอก(สลักประตูรถก็ไม่ใส่ ไฟเพดานหลังคาก็ไม่ติด สวิทซ์ประตูที่เปิดไฟเพดานก็หายไป  ยางรองฝากระโปร่งหน้าหายหมด  แตรก็ไม่ดัง  ระบบแอร์ก็ต่อแบบขอไปที หน้าปัดเปิดปิดแอร์งัดซะแตกเป็น8ชิ้นฯลฯ)  ความรู้สึกกะการประกอบรถ  ห่วยมากครับ
ป.ล  ผมอาจวิจารณ์หนักไปแต่ทั้งหมดเป็นเรื่องจริง  อยากให้คุณหน่อยรับข้อมูลไปแก้ไขด้วย  หวังว่าคงไม่ว่ากัน  แต่สำหรับผมแล้ว เข็ดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 09:15:31 PM โดย kaolaow »

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 02:25:03 PM »
ขอบคุณครับ ต่อไปจะไม่รับรถเก่าๆทำแล้วครับ อีกอย่าง เริ่มท้อแล้วเหมือนกัน...รถเก่าๆอะไหล่ก็หายาก ช่างทำแตกก็บ่อย ต่อว่าช่าง ช่างก็บอกว่ารื้อออกมา โอกาสแตกมากกว่า เราก็อยากทำรถท่านให้ดีที่สุดครับ ต่อไปต้องจัดการกับช่างให้เด็จขาด ขอบคุณมากที่แจ้งมานะครับ ช่างนี้อากาศเปลี่ยน อาจเปลี่ยนจากอู่ทำสีเป็นอู่แก๊ส เร็วๆนี้ครับ อย่าลืมมาอุตหนุนแล้วกัน