ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการทำสี 2-3 จุด BMW E30 ครับ  (อ่าน 4797 ครั้ง)

ออฟไลน์ nano283

• Newbie
  • *
ต้องการทำสี 2-3 จุด BMW E30 ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 03:58:43 PM »
ขอสอบถามและส่งรูปเบื้องต้นมาให้เช็คดูนะครับ สนใจจะเอารถเข้าที่อู่คาร์ไบท์ครับ

๑. หน้ารถ...ฝากระโปรงหน้า แฟนขับไปจิ้มท้ายรถกระบะมา เค้าไม่ติดใจ
    แต่ของเรากระโปรงหน้าบุบเล็กน้อย และตราโลโก้ BMW หลุดหายไป
    (ทำสี พร้อมติดตราโลโก้)
๒. เด็กรับรถคาร์แคร์เอาไปชนกับรถลูกค้าคันอื่น เค้าจ่ายค่าเสียหายให้
    แรงชนจากด้านท้ายมีรอยถลอกและกันชนท้ายตรงใกล้มุมยางล้อหลังขวา
    จะเห็นว่าหลุดจากตัวยึดกันชนด้านนั้น
๓. มีรอยขีดยาว ตรงประตูหลังขวาด้านล่างจากคิ้วประตู

ทั้งหมดนี้ผมต้องการทำสี ซ่อมแซม อยากทราบราคาค่าซ่อม
และขอปรึกษาว่าควรแจ้งเคลมประกันหรือว่าออกค่าใช้จ่ายเองดีกว่ากันครับ
 (ผมทำประกัน 3 PLUS ของมิตรแท้)

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
Re: ต้องการทำสี 2-3 จุด BMW E30 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:43:45 PM »
3+ ถ้ามีคู่กรณี แจ้งเลยครับ มิตรแท้มาทำไม่มีปัญหาครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ