ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทำสีรถโตโยต้า ke20 ครับ  (อ่าน 6527 ครั้ง)

ออฟไลน์ ridermai

• Newbie
  • *
สอบถามทำสีรถโตโยต้า ke20 ครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 01:50:10 AM »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งได้เห็นเว็บของทาง carsbright และได้เห็นผลงานการทำสีที่ลงไว้ให้ดู และได้เห็นว่ามีรถ ke20 มาทำที่อู่หลายคัน
และก็ทำออกมาแล้วสวยมากครับ ผมเองมีke20อยู่หนึ่งคันและตั้งใจว่าจะทำสีใหม่ทั้งคันเหมือนกันครับ สภาพปัจจุบันยังดีอยู่มีผุไม่มากครับ
เลยอยากทราบงบประมาณคร่าวๆ ว่าถ้ารถโตโยต้า ke20 จะทำสีทั้งคันและปัดเงาส่วนที่เป็นโลหะ รวมถึงปัดเงาเครื่องด้วยต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ และทางอู่พอจะแนะนำช่างเครื่องให้ด้วยได้หรือไม่ครับ เพราะตอนนี้รถสตาร์ทไม่ค่อยติดแล้วครับ อยากทำให้มันสวยเพื่อจะได้เอามาใช้งานน่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ =ยิ้ม=

ออฟไลน์ อู่สีคาร์ไบร์ท

• Sr. Member
Re: สอบถามทำสีรถโตโยต้า ke20 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 09:24:32 AM »
แนะนำช่วยเหลือได้ครับ แต่เรื่องว่าไม่ผุมาก ขอให้นำรถมาครับจะแนะวิธีดูให้ว่ารถผุ ดูยังไง
ติดแก๊สมั่นใจ www.powergas.net | สีรถสวยถูกใจ www.carsbright.com
บริหารงานโดยช่างหน่อย ช่างตู๋ ช่างเล็ก น้องนุช และทีมงาน