ผู้เขียน หัวข้อ: โคโลราโด้ สีดำ ทำสีมาแล้ว ไม่เรียบแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ  (อ่าน 7543 ครั้ง)

ออฟไลน์ ืีdan911

• Newbie
  • *
คือว่ารถผมเกิอุบัติเหตุหงายท้องลงข้างทาง มาทำให้ ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนตัวถังหลายชิ้น แต่บางชิ้นไม่ได้เปลี่ยนใช้วิธีเคาะเอา  เนื่องจากตอนเกิดเหตุเปลี่ยนเป็นชั้น3  จ่ายค่าซ่อมเองครับ  ประตูทั้ง4บาน ไม่ได้เปลี่ยนแต่ใช้ของเดิมเคาะๆเอาเพราะว่าก็ไม่ได้เสียหายมาก และลดรายจ่ายด้วยครับ  มีแค่บานหน้าซ้ายอู่เปลี่ยนเป็นของมือ2มา ซึ่งเวลาทำสีแล้วประตูมันดูแล้วเป็นคลื่นครับ สีดำมันดูชัดมากเลยครับ ทำไมถึงเป็นครับ  แต่ตรงกระบะด้านข้างไม่เป็นคลื่นทั้งๆที่โป้วสีเหมือนกัน เพราะอะไรครับ แก้อย่างไร  แล้วเวลา ทำสีออกมาแรกๆก็ดูเรียบดี ผ่านไปนานๆหลายๆเดืิอนจนเป็นปีสีไม่เรียบครับเป็นแบบผิวส้มเพราะอะไร  ตอนออกจากอู่มารู้สึกสีนิ่มมากๆ สุนัขข่วนสียุบเป็นรอยเล็บเลยครับ เปิดประตูโดนกำแพงสีก็หลุดถึงสีรองพื้นเลย ตอนนี้เอาสีแต้มเอาครับ เขาใช้สีแห้งเร็วหรือแบบแห้งช้าพ่นให้ครับ   ผมเคยลองเอากระดาษทรายน้ำเบอร์2000ขัดที่ประตูหวังให้มันเรียบ แล้วขัดสีเองก็ไม่เรียบครับแต่ผิวส้ม ดูดีขึ้นเรียบขึ้นเท่านั้นเองครับ  อ้อที่ประตูหลังซ้ายเริ่มมีสีปูดแล้วด้วยครับ ตรงขอบๆใกล้ๆยางขอบกระจก  ยังไงจะถ่ายรูปลงมาให้ดูอีกครั้งนะครับ

อ้อสงสัยอีกอย่างครับ คือเวลาทำเกล็ดเมทัลลิค เค้าใช้สีบรอนพ่นเป็นละอองแล้วใช้แล้กเกอร์พ่นทับเหรอครับ หรือว่าผสมเกล็ดไปพร้อมกับสีเลย  เพราะว่าผมเห็นละอองสีขาวๆบางๆบริเวณมือจับประตูกับซอกกระจังหน้าน่ะครับ
ตอนนี้ทำประกันชั้น1อยู่ครับ เข็ดเลยครับ เป็นของไทยวิวัฒน์ ถ้าจะทำสีใหม่ทั้งคันหรือเฉพาะบานประตู4บาน กับกระจกมองข้าง2ข้าง คิดราคายังไงครับ  จะให้ประกันช่วยออกด้วยยังไงได้บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2009, 07:56:30 PM โดย ืีdan911 »

ออฟไลน์ nhoi

• Administrator
  • Hero Member
    • คาร์ไบร์ทดอทคอม
จริงๆ ก็รอรูปมา นะครับจะได้ตอบถูกอย่างนี้ตอบไม่ได้ครับ สีเมทัลลิคซึ่งเข้าใจว่าสีที่มีบรอนซ์หรือมีมุก เป็นสีที่ผสมมาเรียบร้อยจากการผสมสีครับ
สมัครสมาชิก และรอการอนุมัติก่อน จึงถาม-ตอบกับ บริษัทคาร์ไบร์ท ได้ครับ